สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: v.udomsub
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญสมาชิกสมาคมฯร่วมลงทะเบียนอบรมการผสมเทียมรุ่นที่2เดือนสิงหาคม56 [คัดลอกลิงก์]

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

จังหวัด
นนทบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-5-2013 07:56:15 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
กำนดการฝึกอบรมการผสมเทียมแพะ โดยสมาคมผู้เลี้ยงแพะ - แกะ ไทย
ระหว่างวันที่ ๒๖ - ๒๘ มิถุนายน ๒๕๕๖ ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาเทคโนโลยีย้ายฝากตัวอ่อนนครราชมีมา อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา (เป็นการประสานภายในก่อน และรอหนังสือตอบรับจากศูนย์ฯ อย่างเป็นทางการ)
วันที่ ๒๖ มิ.ย.๕๖ เป็นการบรรยายภาคทฤษฎีเกี่ยวกับระบบสืบพันธุ์ในแพะ ทั้งเช้า และบ่าย
วันที่ ๒๗ มิ.ย.๕๖ ช่วงเช้า บรรยายเรื่องการผสมเทียม การย้ายฝากตัวอ่อน ช่วงบ่าย ฝึกปฏิบัติการผสมเทียม การรีดน้ำเชื้อ สาธิตการย้ายฝากตัวอ่อน การส่องกล้อง และการผสมเทียมแบบใหม่
วันที่ ๒๘ มิ.ย.๕๖ ฝึกภาคปฏิบัติต่อ จบการฝึกอบรมและรับมอบใบประกาศณียบัตร
สมาชิกที่เข้ารับการฝึกอบรม ๑๕ ท่าน
ค่าใช้จ่ายประกอบไปด้วย
     - ค่าวิทยากร
     - ค่าอาหารกลางวัน (ผู้จัดการฝึกอบรมเป็นผู้ดำเนินการให้...จัดให้น่ะครับ แต่เราเป็นผู้ออกค่าใช้จ่าย)
     - ค่าอาหารเช้า (ผู้เข้ารับการฝึกอบรมดำเนินการเอง)
     - ค่าอาหารเย็น (ผู้เข้ารับการฝึกอบรมดำเนินการเอง)
     - ค่าที่พัก (ผู้เข้ารับการฝึกอบรมดำเนินการเอง)
ณ ปัจจุบันยังไม่สามารถสรุปค่าใช้จ่ายรวมได้ เพราะผมยังติดต่อเรื่องที่พัก อาหารเช้า และเย็นยังไม่ได้ ( เวลามี แต่ยังไม่ได้ทำ )
ส่วนเอกสาร-หลักฐานการดำเนินการที่ว่าไปแล้วนั้น จะลงให้ดูครับ เพราะตอนนี้อยู่ที่บ้าน และรอหนังสือตอบรับอย่างที่เขียนไว้ข้างต้น
คาดว่าคงไม่น่าจะเกินชาตินี้หรอก...ใจเย็นๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น

รักษ์ฟาร์ม  จอง1ที่ครับ  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 22:25:26

จังหวัด
นนทบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 27-5-2013 07:11:23 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
กำหนดการฝึกอบรมยืนยันตามเดิมครับ ๒๖ - ๒๘ มิถุนายน ๕๖
ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาเทคโนโลยีการย้ายฝากตัวอ่อนนครราชสีมา อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ตอนนี้ยังคงติดแค่เรื่องที่พักสำหรับสมาชิกที่เข้ารับการฝึกอบรมเท่านั้น...ไม่ใช่ปัญหา เดี๋ยวจัดให้   
อ้อเกือบลืมไป...หลักสูตรละ ๑๕ ท่านเท่านั้นน่ะครับ (เพื่อความใกล้ชิด และความอบอุ่นฉันญาตมิตร) สำหรับในกรณีที่มีผู้ประสงค์จะเข้ารับการฝึกอบรมฯ มากกว่านี้ ทางสมาคมฯ ขอให้เป็นรอบที่ ๒ น่ะครับ โดยสามารถจัดในอาทิตย์ถัดไปได้เลยถ้าครบ ๑๕ ท่าน ( รู้อยู่ว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในสมาคมฯ เป็นคนใจร้อนนนนนนนนน... )

จังหวัด
นนทบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 19-6-2013 11:31:39 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในที่สุดผมก็ใช้เวปฯ ได้ ...โอ้ว...พระเจ้า...ระบบล่มมาเป็นอาทิตย์...เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งหมา เซ็งแมว และก็เซ็งเมียไปเลย
ส่วนการฝึกอบรมในรอบที่ ๒ จะพยายายามกำหนดให้ตรงกับวันศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์ ครับ เพื่อสมาชิกของสมาคมฯ จะได้ไม่ต้องลางานหลายวัน ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

dejasaang  ขอบคุณหมอบอยที่ช่วยเหลืองานมาตลอดรอดฝั่งครับ  โพสต์เมื่อ 19-6-2013 13:04:17
สมเกียรติ  ดีครับท่าน  โพสต์เมื่อ 19-6-2013 12:56:18

จังหวัด
นนทบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 20-6-2013 09:49:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แผนที่การเดินทางครับ เดี๋ยวจะ...หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย...
แล้วพบกันครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

v.udomsub  แจ่ม  โพสต์เมื่อ 20-6-2013 12:30:53
dejasaang  ขอบคุณ หมอบอยจัดเตรียมให้เสร็จสรรพเลยนะครับ  โพสต์เมื่อ 20-6-2013 11:08:28
วชิรพล  ถนนมิตรภาพ ก่อนถึงอ.ปากช่อง น่ะครับ  โพสต์เมื่อ 20-6-2013 09:56:27
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-5-2024 01:43