สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1488|ตอบ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ล้อมรั้วแพะ ทำยังไง ขอคำปรึกษาหน่อยจ้า [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
นครราชสีมา
ปล่อยเลี้ยงแบบเสรีในพื้นที่ 20 ไร่ ถ้าจะล้อมพื้นที่ต้องทำยังไงครับ

Rank: 10Rank: 10

จังหวัด
ชลบุรี
ขออนุญาติแนะนำนะครับ หากเลี้ยงแพะควรใช้รั้วความสูงอย่างต่ำ 90 cm ขึ้นไป แต่ที่เป็นความสูงที่นิยมกันจะใช้ที่ 120 cm ครับ โดยติดตั้งเสาปูนหรือไม้ก็ได้ ความสูงเสา 2 เมตร หรือ 1 เมตร 70 เซ็นติเมตรก็ได้ แล้วแต่จะชอบ โดยเน้นให้เสามุมหัวและท้ายแข็งแรงหน่อย แล้วขึงลวดตาข่ายให้มีความสูงจากพื้นดิน 5 เซ็นติเมตรโดยประมาณครับ รายละเอียดดูได้ที่

http://www.thaigoatsheep.com/forum.php?mod=viewthread&tid=473

ยินดีให้คำปรึกษาครับ
นพดล
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 30-4-2024 02:31