สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 10439|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[การจัดการ] ใครเคยเลี้ยงแพะ-แกะแล้วเจอปัญหาถึงขั้นหมดตัวบ้าง [คัดลอกลิงก์]

Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8

G.S.A.
0138
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 5-10-2012 23:10:36 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
มือใหม่เหมือนกันโดนมาแล้วอย่างเจ็บปวดครับซื้อแพะจากพ่อค้าทีรู้จักเพราะว่าเขามีใบตรวจโรคมีเบอร์หูติดมาเข้าใจว่าเขามีคอกกักไม่อย่างนั้นเคลื่อนย้ายไม่ได้ซื้อมา2ตัวราคาเกือบ2หมื่นกะว่าจะทำแม่พันธ์ซาแนนหลังจากนั้นก็ได้ให้ทางหมอทีรู้จักกันให้ตรวจเลือดดูปรากฎว่าโอ้วววพระเจ้ามันเป็นบลูครับบลูลลลลแต่ยังโชคดีอีกครับทีพ่อพันธ์ในคอกมันไม่ทับทำให้ตัวอื่นๆยังปลอดภัยไม่งั้นหมดตัวแน่ๆๆๆเลย.............สิ่งนี้แสดงว่าไว้ใจไม่ได้ครับถึงแม้ว่ามันมีเครื่องการค้า.......แต่ผมก็ยังมองโลกในแง่ดีว่าทีนี่ประเทศไทยครับอะไรๆก็คคคคคคคคคคคคคต้องทำใจแตว่าจะขอทวงพ่อค้าว่าเขาจะรับผิดชอบหรือเปล่า.....ยังงั้นก็ต้องเอาจากทีๆมีมาตราฐานจริงไม่งั้นหมดตัวครับแต่ผมยังสู้ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 21-5-2024 04:36