สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: โรตี
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] ลูกแพะมีเหาและมัดควรทำอย่างไรครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 14-2-2013 14:52:39 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย วชิรพล เมื่อ 20-9-2012 09:15
ก็เอาออกซิครับ ยกเว้นแต่ว่า...อยากเก็บเอาไว้ดูเล่น {:5 ...

พี่ตอบได้ถูกมากๆครับเราต้องดูก่อนให้ชัวน์ว่าที่ท่านเห็นนั้นมันเป็นประเภทไหนให้ยาไปโดยไม่ดูก็เท่านั้น ไปบ่นว่ายาไม่ดี ผมกล้ารับประกัน ถ้ายาที่ได้ขึ้นทะเบียนแล้วนัน้นมีการทดสอบในตัวสัตว์ของฟาร์มทดลองจนผลเป้นที่ยอมรับแล้วจึงนำออกมาใช้ได้ แต่ที่ไม่ได้ผลกล้าบอกได้เลยว่า 90% อยู่ที่คนใช้ไม่ถูกวิธี เช่น ขนาดยาคำนวณผิด ตำแหน่งและวิธีการฉีดไม่ถูกต้อง และอื่นๆอีกมากมายครับ
- จะเกิดมาเป็นคนไปทำไมถ้าไม่ทำให้โลกดีขึ้น -

Rank: 3

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 14-2-2013 14:59:13 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ห้ามใช้ในสัตว์อายุต่ำกว่า 6 สัปดาห์ อันนี้เป็นข้อห้ามที่เค้ากล่าวไว้นะครับ ก็ประมาณเดือนครึ่ง ให้ดีถ้าปลอดภัยสุดใช้แบบตัวสัตว์จุ่ม จะปลอดภัยกว่าครับ เพราะยากดการทำงานของระบบประสาทในกรณีที่ให้ปริมาณสูงเกินไป ยาฉีดตัวนี้จึงต้องระมัดระวังเป็นพิเศษในสัตว์อายุน้อยครับ
- จะเกิดมาเป็นคนไปทำไมถ้าไม่ทำให้โลกดีขึ้น -
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 6-5-2024 09:21