สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 2079|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอคำแนะนำด้วยคะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
อุทัยธานี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 20-9-2012 14:55:05 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลังจากรักษาแล้ว ลองสืบดูหรือยังครับว่าแพะไปกินอะไรมาถึงท้องเสีย ถ้าปล่อยลงทุ่งก็สำรวจเส้นทางการเดิน มีปัจจัยอะไรที่ทำให้ท้องเสีย สมุนไพรผมว่าดีนะครับแต่อาจจะได้ผลช้า ถ้าเป็นหนักๆ นี่ยาปฏิชีวนะ น่าจะได้ผลกว่า เหมือนเรานั่งรถไฟฟ้านะครับ แป๊ปเดียวถึง.... ส่วนแพะขาเจ็บอย่างที่หมอบอยว่า....
ผมว่าสัตว์เลี้ยงก็มีชีวิตเหมือนคนนะครับ รักษาตามอาการ
คุณขาเจ็บ ไปหาหมอ หมอให้เข้าเฝือก เพื่ออะไร....
คุณท้องเสียไปหาหมอ หมอให้ยาอะไร... เพื่ออะไร....
เพราะฉะนั้น แพะเป็นอะไร ที่สังเกตุอาการ ภายนอกได้ เราก็รักษาตามอาการได้เลย คิดซะว่าถ้าเราเป็นเราจะทำยังไง
รักษาเสร็จก็ให้ยาบำรุงบ้างนะครับ ที่น่ากลัวคือไม่แสดงอาการ แล้วตายนี่แหละ..... ปวดเฮดจริงๆ

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  อืม...มีสาระดีครับแล้วจะเอาไปสังเกตุการณ์ดูครับ  โพสต์เมื่อ 20-9-2012 20:35:52
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 15-5-2024 10:12