สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 25146|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การเคลื่อนย้ายแพะ-แกะต้องมีเบอร์หูNID [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ขอแชร์ด้วยคนนะครับ เรื่องการเคลื่อนย้ายสัตว์ ผมสนับสนุนมากเลยนะครับเกษตรกรที่ทำถูกต้อง และผมก็อยากประนามมากเลยสำหรับเจ้าหน้าที่ที่ทำผิด ยินยอมให้พ่อค้าสวมเบอร์ จริงๆแล้วน่าจะมีบทลงโทษเจ้าน่าที่ด้วยนะครับที่ทำวงการปศุสัตว์ไม่เจริญ (เจ้าหน้าที่ดีๆก็มีเยอะนะครับ) เพราะก่อนหน้านี้ผมเคยขนส่งแพะโดยที่ทำการเคลื่อนย้ายถูกต้องทุกอย่าง พอมาถึงด่านตรวจ เจ้าหน้าที่มาขอค่ากาแฟ ผมเลยงงว่าผมต้องเสียด้วยหรอ แต่ผมก็ไม่ให้นะครับ  เดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้แล้วนะ  รบกวนผู้เกี่ยวข้องของด่านกักสัตว์ช่วยดูแลลูกน้องด้วยนะครับ หรือถ้าหากเพื่อนๆสมาชิกท่านใดเจอเหตุการณ์แบบนี้ มาโพสกันเยอะ แล้วก็มาแจ้งชื่อเจ้าหน้าที่ด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

กฤษกร  เห็นด้วยมากๆ  โพสต์เมื่อ 21-5-2012 16:02:19
dejasaang  ผมอยากให้10คะแนนด้วยกดตรงไหนครับadmin  โพสต์เมื่อ 27-4-2012 07:58:14
มี 2 ผู้ให้คะแนนแต้ม สะสม ย่อ เหตุผล
dejasaang + 5 + 10 เห็นด้วยมากๆ
admin + 10 เห็นด้วยมากๆ

คะแนนรวม: แต้ม + 5  สะสม + 20   ดูบันทึกคะแนน

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 03:09