สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 4665|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ] SWAT [คัดลอกลิงก์]

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0125
จังหวัด
สุโขทัย

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

คอกแพะสวยงาม แข็งแรงดีจังครับ ขออีกนิดครับเป็นการเสริมกันนะครับไม่ได้ติครับ แพะที่รู้ๆมันค่อนข้างซนนะครับ  คือ ว่ารั้วลวดตาข่าย ที่ผมเห็นเนี่ยน่าจะตีจากด้านในนะครับ เพราะเวลาแพะมาอยู่ใกล้รั้วปุ๊บมันชอบคันกันจังเลย เอาสีข้างถูกันเป็นเนืองนิจ(ขนาดไม้ยังเป็นมันวาวเลย)ไม่รู้ว่าจะคันกันไปไหนนักหนา นานวันเข้าตะปูที่ตอกไว้ก็จะเริ่มคลอนแล้วก็อาจจะหลุดลงได้ครับ อีกอย่างที่รั้วอีกเหมือนเดิมนะครับ เห็นว่ามีไม้เป็นตัวเสริมความแข็งแรงของรั้วใช่ไหมครับ แต่เห็นว่าเป็นไม้ไผ่ อันนี้น่ากลัว พอขาหน้าวางผาดได้แล้วละก็คอชะโงกชะเงื้อกันแน่นอนอาจจะผุผังได้ไวนะครับ ลองเอาลวดเบอร์ใหญ่ๆดึง ด้านบนและล่างดูก็ไม่เลวครับ แต่มั้งนี้ทั้งนั้นคือความเห็นส่วนตัวนะครับผม เอามาแชร์กันครับอันนี้ผมเคยเจอมาครับเลยมาเล่าสู่กันฟังครับ
ปล.ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงแพะและรับตังค์เยอะครับ
จันทราฟาร์ม สุโขทัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
  0939544955
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 16-5-2024 00:50