สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1295|ตอบ: 1

[แพะ] โรคของแพะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
กาญจนบุรี
โพสต์เมื่อ 31-1-2018 09:19:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สอบถามผู้รู้ค่ะแพะมีแผลที่มุมปากเมื่อแกะสะเก็ดแผลออกมามีตุ่มแดงค่ะอาการที่แพะเป็นเขาเรียกว่าอะไรคะ และมีวิธีรักษายังไงค่ะ/

Rank: 1

จังหวัด
นครราชสีมา
โพสต์เมื่อ 5-2-2018 10:08:33 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวก็หายคร้าบบบบ...แค่ขยันทายา แต่ให้ดีเอาทิงเจอร์ทาดีกว่าครับ
อีกอย่างนึง...ไอ้โรคนี้ถ้าลูกแพะที่เป็นไปดูดนมแม่ เต้าแม่ก็จะเป็นเหมือนกัน สิ่งที่ต้องระวังคือแม่แพะเค้าจะเจ็บเต้านม และไม่ยอมให้ลูกแพะกินนม
แต่เอาเถอะไอ้โรคนี้เป็นแค่ครั้งเดียว...ประมาณอีสุกอีใส แต่ก็กลับมาได้น่ะครับ แต่น้อยมากกกกกก (ก๊อปปี้มาน่ะคร้าบบบ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 29-3-2024 04:17