สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1618|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] แบบนี้ แพะเป็นอะไร รักษาได้มั้ย ต้องทำยังงัย... [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
ยะลา
ลูกแพะ อายุ สามเดือนกว่า เป็นคู่แฝด ตัวนี้เป็นตัวพี่ ตัวน้องไม่เป็นแบบนี้ อยากทราบว่าเป็นโรคอะไร รักษาได้มั้ย ต้องทำอย่างไร

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

Rank: 1

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
ถ้าผมจำไม่ผิดโรคนี้ติดต่อถึงคนครับ เเต่นี้น่าจะเป็นหนักอยู่ครับ ติดต่อปศุสัตว์อำเภแให้มาเเก้ไขครับ ลองไปซื้อยาม่วงของวัวมาพ่นใส่เเผลก่อนครับ

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
สระบุรี
ถ่ายพยาธิก่อนอันดับแรกค่ะ ฉีดยาฆ่าพยาธิด้วยค่ะ   ใช้เบตาดินผสมยาม่วงทาให้หมดค่ะ  

Rank: 1

จังหวัด
สระแก้ว
ลองใช้มะขามเปียก ชุมน้ำพอเหนียวๆ ทาตามแผล  ลองดูครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 24-4-2024 15:26