สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1235|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอคำแนะนำเรื่องทำฟาร์มแพะนมหน่อยครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เชียงใหม่
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมอยากทำฟาร์มแพะนมแต่เป็นฟาร์มขนาดไม่ใหญ่นะครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไหนดีต้องทำอย่างไงบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

จังหวัด
นครราชสีมา
ในเชียงใหม่น่าจะมีฟาร์มแพะนมนะครับ ผมเคยได้ยินว่ามีของโคลงการหลวงด้วยครับ ลองติดต่อเข้าไปศึกษาดูที่ฟาร์มเลยครับ น่าจะได้ความรู้พอสมควรครับ แล้วหาแหล่งผู้บริโภคเช่นตลาดบริเวณใกล้ๆค่อยลงมือเลี้ยงครับ

แสดงความคิดเห็น

ศักดิดา  ห้วยฮ่องไคร้ครับ คอก รั้ว แปลงหญ้า พันธุ์แพะ เอาแค่ 3 ตัวก่อนนะครับ  โพสต์เมื่อ 25-1-2017 15:26:04

จังหวัด
เชียงใหม่
ต้นฉบับโพสต์โดย mon เมื่อ 16-1-2017 12:56
ในเชียงใหม่น่าจะมีฟาร์มแพะนมนะครับ ผมเคยได้ยินว่าม ...

ขอบคุณครับ ผมเข้าไปดูมาแล้วครับ แต่ไม่รู้แหล่งหาแพะมาเลี้ยงครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าหาที่ไหนได้บ้างครับ ซาแนล กับ หลาวซาน ดีไหมครับ

Rank: 3

จังหวัด
นครปฐม
หาแพะนมได้ยังครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 04:51