สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 2431|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ] สอบถามตลาดภาคอีสาน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ขอนแก่น
กรอกหมายเลขโพสต์ ที่ต้องการจะข้ามไปดูในแต่ละโพสต์
คัดลอกลิงค์
สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นมือสมัครเล่นเพิ่งเริ่มเลี้ยงแพะ เริ่มต้น 8 ตัวเป็นพันธุ์ผสมครับ ยังไม่มีตังค์ซื้อ บอร์มาเลี้ยงครับ ประสบการณ์ยังน้อยค่อยๆเรียนรู้ไปก่อน ก็ลองเลี้ยงไปเรื่อยๆและหาความรู้จากในเวปนี้บ้างหนังสือบ้าง.
ผมเลี้ยงที่ อ. น้ำพอง จ.ขอนแก่นครับ.พอเลี้ยงแล้วคิดว่าคงจะต่อยอดของมันไป.อยากจะสอบถามผู้รู้ว่าในภาคอีสาน.เรามีตลาดกลางในการซื้อขายรึป่าว?และราคาซื้อขายตอนนี้มีราคากลางหรือไม่?ปัจจุบันมีการซื้อขายรูปแบบไหน?วานผู้รู้ช่วยตอบผมทีจักเป็นพระคุณอย่างสูง.ขอบคุณหลายๆเด้อ(ไว้ผมจะลงรูปโรงเรือนไว้ให้พี่ๆได้ติชมว่าเป็นยังไงคราวหน้านะครับ)

จังหวัด
ขอนแก่น
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 31-10-2016 13:39:24 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดันๆกระทู้อยากจะเห็นคำแนะนำบ้าง

จังหวัด
ขอนแก่น
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 1-11-2016 15:11:16 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 4-5-2024 15:14