สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1907|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] อัณฑะแพะเป็นก้อน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
แพะพ่อพันธ์ของผมก่อนหน้านี้หนอนแมลงวันได้เจาะเข้าไปข้างในผมได้ใช้ยาปฏิชีวนะภายนอกฉีดเข้าไปในรูแผลที่หนอนกิน แต่ผมไม่ได้ดึงตัวหนอนออกมา หลังจากนั้น2วันแผลก็เริ่มปิดสนิท หลังจากนั้น1เดือนก็มีก้อนที่บริเวรอัณฑะบวมขึ้นเรื่อยๆ ผมจะรักษามันยังไงดี หรือว่าผมควรจะผ่ามันออกได้หรือไม่แนะนำผมด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะปรึกษาคัยที่ไหน  ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

Rank: 4Rank: 4

G.S.A.
0288
จังหวัด
นครปฐม

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

แพะพี่ก้อเป็นค่ะ ฉีดเพนไดสเตป และออกซี่ค่ะ  พอฝีแตกก้อบีบหนองออกแล้วล้างด้วยทิงเจอร์ และหยอดด้วยยาฆ่าหนอน แล้วตามด้วยสเปรย์ม่วงค่ะ 3วันก้อหายค่ะ
LA' MUR  ฟาร์ม           G.S.A.0288
อยู่ที่  10/19-22  หมู่ 2  ชอย ริมคลองบ้านไร่  ตำบล ขุนแก้ว  อำเภอ นครชัยศรี   จังหวัด นครปฐม
เบอร์โทร 084-884-3888

Rank: 1

จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
ขอบคุณคับ ผมลองทำตามแล้วคับ ตอนนี้หายเกือบจะเป็นปกคิแล้วคับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 07:14