สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1740|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] แม่แพะมีอาการเหมือนกลัวและมีอาการซุดผอม [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ลำปาง
สอบถามหน่อยคะเพิ่งเลี้ยงแพะใหม่แม่แพะมีอาการเหมือนกลัวและซุดผอมเป็นเพราะสาเหตุอะไรคะ

Rank: 9

G.S.A.
0336
จังหวัด
นครศรีธรรมราช

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ กลัวที่ว่าคือกลัวอะไร โดนแพะตัวอื่นชนจนไม่กล้ากินหรือป่าวครับเลยผอม
หม่อมวิญญาฟาร์ม 0842433742
51/5 ม.2 ต.หัวไทร อ.หัวไทร จ.นครศร๊ธรรมราช
ชีวิตคือการเดินทาง ล้มได้ ก็ลุกได้

จังหวัด
ลำปาง
มันเหมือนกะว่าเดินไปกินหญ้าสักแปบเห็นไก่เข้ามาไกล้มันจะยืนมองกว่าจะกินก่อนหน้านี้มันเจอแตนต่อยมาเป็นเพราะสาเหตุนี้รึป่าวคะที่ทำให้มันกลัวและมีคนบอกว่าอาการซุปเป็นเพราะพยาธิแต่เราก็เพิ่งถ่ายพยาธิแบบป้้อนไปตอนต้นเดือนอะคะ

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
น่าจะเป็นพยาธิในเม็ดเลือดครับ ลองฉีดยาเบอรินิวดู 1:20 นะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 04:47