สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1669|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] แพะท้องเสียจากการถ่ายพยาธิ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
นครปฐม
ลูกแพะ พึ่งฉีดถ่ายพยาธิไปเกือบอาทิตย์ วันนี้ถ่ายเหลวตอนเช้า เห็นเหมือนมีพยาธิตัวเล็กๆออกมาด้วย เลอะก้นไปหมด เลยเอาน้ำล้างก้นให้ ตอนนี้มันยืนตากแดดอยู่นิ่งๆค่ะ ปกติจะร่าเริง ควรทำไงคะ ให้ทานเกลือแร่คนได้ไหมคะ ??

จังหวัด
นครสวรรค์
อายุกี่เดือนครับ ???อาจเป็นเพราะยาฉีดแรงไปหรือเปล่า??? ผมก็ไม่ใช่ผู้รู้อะไรมาก มือใหม่เหมือนกันครับ รอฟังคำตอบจากผู้รู้อีกคนครับ ธรรมดา ลูกแพะเล็กที่ฟาร์มผมจะให้เป็นยากรอกก่อนน่ะครับ กลัวยาฉีดจะแรงไป ส่วนเรื่องเกลือแร่ผมว่าทานได้ครับ
ผิดพลาดประการใด รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

จังหวัด
นครสวรรค์
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 00:35