สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1462|ตอบ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] โรคแท้งติดต่อตรวจเลือดเจอ100% ไหมครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
บุรีรัมย์
ที่ฟาร์มผมมีแพะพ่อพันธุ์ตัวนึงไข่บวมจึงสงสัยว่าจะเป็นโรคแท้งแต่เมื่อต้นปีตรวจโรคแท้งผ่านหมดทุกตัว แล้วที่ผ่านมายังไม่มีการนำเข้าแพะชุดใหม่ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
แล้วอาการอัณฑะบวมเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ

Rank: 4Rank: 4

G.S.A.
0180
จังหวัด
บุรีรัมย์

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ไม่ว่าจริงหรือเปล่านะ เคยถามพี่ที่เขาเป็นสัตว์แพทย์ที่อยู่หาดใหญ่ เขาบอกว่าบ้างทีก็ตรวจไม่เจอ เพราะเคยมีกรณีว่าคอกที่ซื้อไม่เจอ แต่พอคนซื้อไป ไปทำการตรวจใหม่แต่เจอ แก่ก็บอกว่าบ้างตัวถ้าเป็นแล้วเขาอาจจะสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นเองก็ได้ บ้างตัวร่างกายเขาแข็งแรงก็อาจตรวจไม่เจอคะ ไม่รู้ว่าเป็นจริงหรือเปล่า ใครที่มีความรู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยคะ
ฟ้ารุ่งฟาร์มแพะ บุรีรัมย์ 0837241146
ฟ้าหลังฝน  ย่อมสดใสเสมอ

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-4-2024 18:47