สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 914|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกแพะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ลพบุรี
ลบกวนหน่อยนะค่ะ อยากทราบว่าลูกแพะพึ่งออกได้3-4 วันแต่แม่แพะไม่ยอมให้กินนม เลยให้กินนมวัวแทนค่ะ ตอนนี้ลูกแพะมีอาการเหมือนเป็นหวัด เหมือนมีอะไรติดที่คอ ซึม และก็จาม และก็กินนมน้อยลงด้วย ต้องทำไงค่ะลูกแพะถึงจะหายแล้วลูกแพะจะเป็นไรไหมค่ะ  

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0236
จังหวัด
พังงา

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

รีดนมแม่ให้กินก่อนช่วงนี้(นมน้ำเหลือง)

Rank: 3

จังหวัด
อำนาจเจริญ
ต้องรีดนมแม่ให้กินครับ ถ้าไม่ได้กินนมแม่แพะจะไม่แข็งแรง ของผมแกะออกลูกแฝด ไม่ยอมให้กินนมตัวหนึ่ง เอานมวัวให้กินประมาณ 7 วันตายซะงั้น

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

จับล็อคแม่ให้ลูกดูดครับ แม่สาวๆยังไม่ชินครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 01:43