สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1314|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] การตั้งโรงเรือนเลี้ยงแพะ ใกล้เขตชุมชน จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เพชรบูรณ์
บริเวณที่ผมจะทำโรงเรือน มีชาวบ้านอาศัยอยู่รอบๆบริเวณครับ แต่ก็ไกลพอสมควร ผมจะอยากทราบว่า จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ ถ้าหากว่าผมจะทำโรงเรือนในที่แห่งนี้ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
นครราชสีมา
ถ้ากลัวจะมีปัญหาภายหลัง  ก็ลองไปติดต่อ  เทศบาล หรือ อบต. มาดูพื้นที่ที่จะทำฟาร์มครับ  ถ้าอยู่ใกล้แหล่งชุมชน  ระบบการจัดการเราไม่ดีอาจจะโดนร้องเรียนเรื่องกลิ่นได้  จะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง  

Rank: 13Rank: 13Rank: 13

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
มีล้านเปอร์เซ็น ติดต่อเขตอย่างที่พี่ด้านบนแจ้งไว้ ปลอดภัยสุดค่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 2-5-2024 18:31