สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1654|ตอบ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] สนใจที่จะเลี้ยงน้องแพะค่ะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เพชรบูรณ์
สวัดีค่ะ นู๋ชื่อพริกค่ะ มีความสนใจที่จะเลี้ยงแพะค่ะ แต่ยังไม่ค่อยได้ศึกษามากนัก จึงอยากจะขอความช่วยเหลือจากพี่ๆที่มีความชำนาน ให้คำฝึกษากับพริกด้วยค่ะ ตอนนี้มีพื่นที่ที่ว่างเปล่าอยู่จำนวนหนึ่ง เป็นที่เขาบ้างราบบ้างค่ะ อยู่ที่เพชรบูรณ์ ไม่ทราบว่าจะสามารถเลี้ยงแพะได้ไม่ค่ะ มีน้ำคลองไหลผ่านตลอดปี และถ้าจะเลี้ยงควรเลี้ยงพันธุ์อะไร แล้วต้องเริ่มเลี้ยงเท่าไรค่ะ รกกวนด้วค่ะ

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0020
จังหวัด
ระนอง

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ยินดีต้อนรับครับ
ที่เพชรบูรณ์ มีสมาชิกสมาคมเลี้ยงอยู่ครับ (แพะเป็นร้อยๆๆๆ) ลองดูที่ฟาร์มคุณวาส ซิครับ
น่าจะใกล้ๆกันมั้งครับ
วิเชียรบุรีฟาร์ม เพชรบูรณ์
http://www.thaigoatsheep.com/for ... d=15&fromuid=48
เมืองฝนแปดแดดสี่
จ่าสุดฟาร์ม แพะ-แกะ จ.ระนอง (จุดชมวิวเขาฝาชี)
โทร.081-3728255 (ทูร) อีเมลล์ jasudfarm@gmail.com
สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย G.S.A.020

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
นครปฐม
เป็นคนรักสัตว์ทำแล้วสนุก แพะฉลาดและน่ารัก

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  เห็นด้วยกับคุณรมย์ครับอ่านเยอะๆครับ  โพสต์เมื่อ 27-7-2012 16:28:56

Rank: 4Rank: 4

G.S.A.
0156
จังหวัด
ศรีสะเกษ

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

พี่ว่าน้องพริกน่าจะหาโอกาสไปดูที่ฟาร์มคุณวาสนะคะ  แบบว่า สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นอยากรู้อะไรสงสัยอะไรจะได้ถามได้ แต่ต้องหาความรู้ไปก่อนบ้าง  ลองเข้าไปอ่านสูตรสำเร็จการตัดสินใจเลี้ยงแพะของพี่หนุ่มโคราชที่โพสไปเมื่อไม่นานมานี้ดู เขียนได้แจ่มมากพี่เป็นพยาบาลแต่บ้าเกษตรอ่านแล้วบรรลุเลย  ลองดูนะ  

Rank: 3

จังหวัด
ขอนแก่น
5#
โพสต์เมื่อ 28-7-2012 16:22:54 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ไม่ยากแต่ก็ไม่ง่าย ลองศึกษาหาข้อมูลเยอะๆนะคะ เอาใจช่วยคะเกษตรกรน้องใหม่
ฟาร์มมีสุข ฟาร์มแพะ-แกะแห่งสยาม อ.เมือง จ.ขอนแก่น ธีรยุทธ 085-749-9979  G.S.A.0105
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 23:54