สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 4060|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] ฉีและอุจจาระ แพะ-แกะ ในคอกมีกลิ่นเหม็นมาก ต้องใช้อะไรดับครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ขอนแก่น
น้องแพะ-แกะที่เลี้ยงไว้ในคอกมีกลิ่นเหม็นมากเลย มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ??

จังหวัด
ขอนแก่น
ต้นฉบับโพสต์โดย เต็งหนึ่งฟาร์ม เมื่อ 2-6-2015 09:31
ผสมน้ำหมัก  อีเอ็ม  ในน้ำให้ดื่มครับ    และถ้าจะให้แ ...
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับผม ขอถามอีกหนึ่งเรื่องนะครับพอดีผมไปเห็นเขาเอาแพะไปจัดแสดงในห้างอ่ะครับ.

จังหวัด
ขอนแก่น
อยู่ในห้องแอร์แล้วไม่ค่อยมีกลิ่นเลย เขาใช้น้ำยาem เหมือนกันรึเปล่าครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 7-5-2024 23:13