สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1637|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[การจัดการ] ผมสนใจเลี้ยงแพะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
สวัสดีครับพี่ๆผมเป็นสามชิกใหม่สนใจที่จะเลี้ยงแพะ เนื้อ ส่งขายให้พ่อค้า โดยจะเลี้ยงพันธุ์ลูกผสม เน้น เลือดบอร์
ผมมีพื้นที่20ไร่โดยประมาณเป็นพื้นที่ราบ มีสระน้ำ2บ่อประมานบ่อละไร่ และคิดว่าจะเจาะบ่อบาดาลเพิ่ม พื้นที่ล้อมรั้วรวดหนามรอบ
พื้นที่ 15 ไร่ ผมว่าจะปลูกแปลงหญ้า+กระถิน อยากให้พี่ๆแนะนำทีครับว่าจะปลูกหญ้าพันอะไรดี แล้วจะแบ่งสัดส่วนอย่างไร
แล้วแปลงอาหาร15ไร่นี่ จะเพียงพอกับการเลี้ยงแพะกี่ตัว   ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ รบกวนแนะนำทีนะครับ

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 18-5-2024 08:20