สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1636|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[การจัดการ] ผมสนใจเลี้ยงแพะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
สวัสดีครับพี่ๆผมเป็นสามชิกใหม่สนใจที่จะเลี้ยงแพะ เนื้อ ส่งขายให้พ่อค้า โดยจะเลี้ยงพันธุ์ลูกผสม เน้น เลือดบอร์
ผมมีพื้นที่20ไร่โดยประมาณเป็นพื้นที่ราบ มีสระน้ำ2บ่อประมานบ่อละไร่ และคิดว่าจะเจาะบ่อบาดาลเพิ่ม พื้นที่ล้อมรั้วรวดหนามรอบ
พื้นที่ 15 ไร่ ผมว่าจะปลูกแปลงหญ้า+กระถิน อยากให้พี่ๆแนะนำทีครับว่าจะปลูกหญ้าพันอะไรดี แล้วจะแบ่งสัดส่วนอย่างไร
แล้วแปลงอาหาร15ไร่นี่ จะเพียงพอกับการเลี้ยงแพะกี่ตัว   ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ รบกวนแนะนำทีนะครับ

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0020
จังหวัด
ระนอง

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ยินดีต้อนรับครับ
ลองดูหญ้าพันธ์เนเปียปากช่อง ครับ
http://www.google.co.th/url?sa=t ... 5AiZRXNBrEM_Ag0XzeQ
เมืองฝนแปดแดดสี่
จ่าสุดฟาร์ม แพะ-แกะ จ.ระนอง (จุดชมวิวเขาฝาชี)
โทร.081-3728255 (ทูร) อีเมลล์ jasudfarm@gmail.com
สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย G.S.A.020

Rank: 6Rank: 6

G.S.A.
0012
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

อยู่ที่ไหนครับในโปรไฟล์รายละเอียดไม่มีเลย จังหวัดอะไร ติดต่อได้ที่เบอร์โทรไหน ผมจะแนะนำสักหน่อย เลยไม่กล้าครับ
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

Rank: 12Rank: 12

G.S.A.
0022
จังหวัด
เพชรบูรณ์

ค่อยๆศึกษาและทำความเข้าใจค่ะ เลี้ยงแพะมันไม่ยากแต่ก็ไม่ง่ายเหมือนกันค่ะ อยากรู้เรื่องอะไรถามทีละเรื่องเลยค่ะ พี่ๆในนี้มีแต่คนใจดีค่ะ
วิเชียรบุรีฟาร์ม เพชรบูรณ์
pparnwas@hotmail.com
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 4-5-2024 04:32