สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1856|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอคำชี้แนะสำหรับการเริ่มต้นครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เชียงใหม่
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-7-2012 08:59:57 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเริ่มต้น หลักๆ คิดว่าน่าจะศึกษาการเลี้ยงมาพอสมควรแล้ว
หลักๆ เตรียมหาซื้อพันธ์ที่เราต้องการ แต่นั่นต้องหล้งจากเรามีในใจแล้วว่าจะเลี้ยงกี่ต้ว อ้อ คนเลี้ยงด้วยสำคัญนัก
และทำโรงเรื่อนร้องรับ  และที่คัญสุดแหล่งอาหารค่ะ อย่างลืมเด็จขาด เป็นปัจจัยในการเลี้ยงแพะอย่างแรง
ควรแบ่งที่ดินเพื่อทำเป็นแหล่งอาหารก่อนนำแพะเข้า และหาแหล่งอาหารถ้าไม่พอกิน
สุดท้ายน่าจะเป็นเรื่องยาและโรค ควรฉีดยาเองเป็นด้วยค่ะ  

อันนี้ถ้าพึ่งเริ่มเลี้ยงนะค่ะ  
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 17-5-2024 06:15