สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 3005|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[การจัดการ] การจัดตั้งฟาร์มใหม่ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

G.S.A.
0172
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

เรียน พี่ ๆ เจ้าของฟาร์มทุกท่านครับ

เนื่องจากผมต้องการทำฟาร์มแพะขนาดเริ่มต้น 50 ตัว ผมอยากทราบขั้นตอนในการดำเนินการครับว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ต้องไปติดต่อหน่วยงานไหนบ้างครับ ผมตั้งใจจะทำฟาร์มที่โพธาราม ราชบุรี ผมต้องขออนุญาต อบต.ในพื้นที่หรือไม่ครับ และต้องติดต่อกรมปศุสัตว์ในการขออนุญาตหรือไม่ครับ ผมต้องการทำเป็นกิจการแบบมาตรฐานครับ

รบกวนพี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 04:40