สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1688|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] แพะท้องเสียทำอย่างไรหายคะ่ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 26-1-2014 11:58:20 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครมีเคสปัญหาอะไรรบกวนกรอกรายละเอียดตามนี้นะครับเพื่อจะได้ง่ายต่อการตอบคำถามครับ
1 ถ้ามีรูปภาพให้แนบประกอบมาด้วยนะครับ
2 สัตว์พันธุ์ไหน อายุเท่าไหร่ ท้องอยู่หรือไม่
3 อาการเป็นอย่างไร บอกให้มากที่สุดครับ
4 เป็นมาได้กี่วันแล้ว แล้วเป็นกี่ตัว ครับ ในฝูงเดียวกันไหม
5 รักษาอะไรไปบ้างและให้ยาตัวไหนครับ รบกวนอ่านชื่อยาข้างขวดมาพิมพ์บอกเลยนะครับว่าชื่ออะไร ถามเพิ่มอีกนิดด้วยว่าให้ขนาดยาอย่างไร เช่น 10 ซีซี ต่อ ตัว
6 อื่นๆที่ต้องการบอกเพิ่มครับ ยิ่งบอกได้เยอะยิ่งทำให้การวินิจฉัยเพื่อรักษาแม่นยำมากขึ้นครับ

ใครจะปรึกษาขอให้ใจเย็นพิมพ์รายละเอียดให้ครบตามที่ผมบอกอย่างน้อยให้ได้มาที่สุดให้ครบ 6 หัวข้อที่ผมตั้งไว้ให้ครับ เพื่อประโยชน์ของท่านและผมด้วย

แสดงความคิดเห็น

v.udomsub  เยี่ยมครับ ขอชมเชยครับ  โพสต์เมื่อ 27-1-2014 08:27:51
- จะเกิดมาเป็นคนไปทำไมถ้าไม่ทำให้โลกดีขึ้น -
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 18-5-2024 23:02