สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1626|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รับเลี้ยงแพะให้ คุณไม่มีที่แต่มีทุน : ผมมีที่ดิน เครื่องมือ และแรงงาน (ป.ตรี สัตวบาล) [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
สระแก้ว
สวัสดีครับ ผม จีระศักดิ์
     คือตอนนี้เปิดปั้มน้ำมันหยอดเหรียญ อยู่ กบินทร์บุรี จ.ปราจีนฯ ขายน้ำมันไม่ค่อยดีเลย เลยอยากจะกลับไปอยู่บ้าน และอยากจะไปเลี้ยงแพะเพราะว่าแฟนผมจบ ป.ตรี สัตวบาล เกี่ยวกับสัตว์โดยตรง

อย่างนี้ครับ คือผมมีที่ 10 กว่าไร่ ลือบอกว่าตอนนี้บ้านผมอยู่ จ.สระแก้วครับ มีแหล่งน้ำ มีป่ากระถิน สาธารณะ และที่บ้านแฟนผมมีหญ้าพันธุ์เนเปียร์ และแพงโกล่า พร้อมปลูกและขยายเพิ่ม (คือที่บ้านทำฟาร์มวัวนมครับ ผมไม่ค่อยกินเส้นกับพ่อตา เลยไม่ได้เลี้ยงให้เค้า) มีรถสำหรับไปตัดกระถินให้แพะกินทุกวัน และแรงงาน (คือตัวผมและแฟนผม)

เลยอยากจะมาหาผู้ที่มีวิสัยทัศน์ และมุมมองที่กว้างมาลงทุน  คือคุณมีทุน  ผมมีที่ดิน(เป็นที่เปล่า) และแรงงาน รายได้จากแพะแบ่งกัน 50/50 ครับ เราจะไม่ขายเองแต่ถ้าถึงเวลาขายแล้ว จะให้ท่านเป็นคนขาย (เพื่อความเชื่อใจ ว่าเราจะไม่โกงแน่นอน) ท่านจะมาดูความเปลี่ยนแปลงเมื่อไหร่ก็ได้

คุณไม่จำเป็นต้องเชื่อผมก็ได้ แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมไม่เคยโกงใคร ความซื่อสัตย์คือสิ่งที่ผมถูกปลูกฝังมาตั้งแต่เด็ก

จีระศักดิ์  กล้าหาญ
085-773-3987
ที่อยู่ผม 81 ม.12 ต.หนองหว้า อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว 27000

จังหวัด
สระแก้ว
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-1-2014 21:44:58 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แกะก็รับนะครับ

จังหวัด
สระแก้ว
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 24-1-2014 14:16:37 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนวทางของผม คือแพะเนื้อครับ แล้วแต่ผู้ที่จะมาร่วมครับ เพราะถ้าหากว่าเราจะทำอะไรร่วมกับใคร เราต้องดูถึงความต้องการของแต่ละคน ถ้ามีคนสนใจจะมาลงทุนให้ผมเลี้ยงให้ก็ติดต่อมาได้นะครับ 50/50 ทุนท่าน แรงงานผม ที่ดินผม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 4-5-2024 18:15