สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: dejasaang
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคใต้] ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ(เพชรเกษม กม.394-395)   [คัดลอกลิงก์]

Rank: 6Rank: 6

G.S.A.
0012
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

งานประกวดแพะราชบุรีครั้งที่ ๒.  และการตรวจโรคแท้งของ จ.ราชบุรี. ติดตามดูครับ
http://www.dld.go.th/pvlo_rri/
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

G.S.A.
0012
จังหวัด

งานประกวดแพะราชบุรีครั้งที่ ๒.  และการตรวจโรคแท้งของ จ.ราชบุรี. ติดตามดูครับ
http://www.dld.go.th/pvlo_rri/
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

Rank: 3

G.S.A.
0034
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  ขอบคุณคุณนพรุจด้วยและขอพรนี้ย้อนกลับไปถึงท่านและครอบครัวด้วยครับ  โพสต์เมื่อ 7-2-2013 22:34:45
ไร่จิรามานนท์  - อุทัยธานี   (นพรุจ  GSM 081-914-8386)   thi-1966@hotmail.com  +  G.S.A. 0034

Rank: 1

จังหวัด
สุพรรณบุรี
วิวสวยมากคะ บรรกาศเหมาะมาก กับการเลี้ยงแกะ เห็นแล้วอยาก
มีที่แบบนี้บ้าง   

G.S.A.
0012
จังหวัด

ควันหลงที่ปราณบุรี จ.ประจวบฯเมือง3อ่าว

ชมรมผู้เลี้ยงแพะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ จัดกิจกรรมประกวดแพะในงานประเพณีประกวดสัตว์ (โคเนื้อ โคนม และโคสวยงาม) จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ครั้งที่ ๓๓ วันที่ ๑๕-๑๖ ธันวาคม ๒๕๕๕ ณ สนามค่ายธนะรัชต์ (กรม สนับสนุน พล.ร.๑๕) อำเภอปราณบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
วันพุธที่ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 12:19 น. | เขียนโดย Administrator | PDF | พิมพ์ | อีเมล

เมื่อวันที่ ๑๕-๑๖  ธันวาคม ๒๕๕๕  องค์การบริหารส่วนจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ร่วมกับ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่อำเภอปราณบุรี-หัวหิน ได้จัดงานประเพณีประกวดสัตว์(โคเนื้อ โคนมและ โคสวยงาม) ครั้งที่ ๓๓ ณ สนามค่ายธนะรัชต์ (กรม สนับสนุน พล.ร.๑๕) อำเภอปราณบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์

ในการจัดงานครั้งนี้ ชมรมผู้เลี้ยงแพะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ได้เข้าร่วมจัดกิจกรรมประกวดแพะในวันที่ ๑๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ ด้วย ทั้งนี้เพื่อกระตุ้นให้เกษตรกรเห็นความสำคัญในการคัดเลือกและพัฒนาพันธุ์แพะ พร้อมทั้งเป็นการสนับสนุนการขับเคลื่อนการพัฒนาชมรมผู้เลี้ยงแพะให้มีความเข้มแข็งยิ่งขึ้น โดยการประกวดแบ่งเป็น ๑๐ รุ่น และแกรนด์แชมป์ ๒ ประเภท ผลการประกวด ดังนี้

๑. แพะเพศเมีย พันธุ์ลูกผสมซาแนน ไม่ผลัดฟัน

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายสมัย  มีจุ้ย (ดาหวันฟาร์ม) อำเภอสามร้อยยอด จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะชื่อ หญิง

๒. แพะเพศเมีย พันธุ์ลูกผสมซาแนน ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ผู้ชนะเลิศ คือ น.ส.ปภัสสร  ทรัพย์อุปการ อำเภอสามร้อยยอด จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะชื่อ ห้า

๓. แพะเพศผู้ พันธุ์ลูกผสมซาแนน ไม่ผลัดฟัน

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายอภิสิทธ์  พรวิบูลย์รักษา (ปราณีฟาร์ม) อำเภอทับสะแก จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะชื่อ บิ๊กเอ็ม

๔. แพะเพศผู้ พันธุ์ลูกผสมซาแนน ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ผู้ชนะเลิศ คือ นางอรัญญา  สุขขุมพันธุ์ (ธัญมณีฟาร์ม) จังหวัดสุราษฎร์ธานี

๕. แพะเพศเมีย พันธุ์ลูกผสมแองโกลนูเบียน ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายพลรบ  คงเจริญ(พลรบฟาร์ม) อำเภอสามร้อยยอด จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะชื่อ น้องใหม่

๖. แพะเพศผู้ พันธุ์ลูกผสมแองโกลนูเบียน ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ไม่มีผู้เข้าประกวด

๗. แพะเพศเมีย พันธุ์ลูกผสมบอร์ ไม่ผลัดฟัน

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายวสันต์  วโรกร(ว.อุดมทรัพย์ฟาร์ม) จังหวัดฉะเชิงเทรา แพะชื่อ เบอร์หนึ่ง

๘. แพะเพศเมีย พันธุ์ลูกผสมบอร์ ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายวสันต์  วโรกร(ว.อุดมทรัพย์ฟาร์ม) จังหวัดฉะเชิงเทรา แพะชื่อ หนึ่ง

๙. แพะเพศผู้ พันธุ์ลูกผสมบอร์ ไม่ผลัดฟัน

- ผู้ชนะเลิศ คือ นางอรัญญา  สุขขุมพันธุ์ (ธัญมณีฟาร์ม) จังหวัดสุราษฎร์ธานี

๑๐. แพะเพศผู้ พันธุ์ลูกผสมบอร์ ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป

- ผู้ชนะเลิศ คือ นายจำรัส  ยิ้มน้อย (ฟาร์มบังเอิญ) อำเภอปราณบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะชื่อ บอร์

แกรนด์แชมป์ ๒ ประเภท ผู้ชนะเลิศได้รับถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ ดังนี้

๑.    แกรนด์แชมป์ เพศเมีย

- นายสมัย  มีจุ้ย (ดาหวันฟาร์ม) เกษตรกรตำบลไร่เก่า อำเภอสามร้อยยอด

จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะพันธุ์ลูกผสมซาแนน ไม่ผลัดฟัน ชื่อ หญิง

๒. แกรนด์แชมป์ เพศผู้

- นายจำรัส  ยิ้มน้อย (ฟาร์มบังเอิญ) เกษตรกรตำบลวังก์พง อำเภอปราณบุรี

จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แพะพันธุ์ลูกผสมบอร์ ฟัน ๑ คู่ขึ้นไป ชื่อ บอร์

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

วันนี้เดินทางผ่านแถวห้วยเกียบ อยากแวะกินกาแฟสักแกวไม่รู้เจ้าของบ้านจะต้อนรับหรือเปล่า พอดีไม่มีตั้งซื้อกาแฟ

G.S.A.
0012
จังหวัด

เสียดายไม่มีเวลาต้อนรับพี่สมเกียรติช่วงที่โทรมาผมอยู่หัวหินครับอย่างไรแล้วขึ้นกรุงเทพเมื่อไหร่โทรหากันก่อนนะครับจะกินกาแฟหวนด้วยท่อมด็ได้ครับ

สมเกียรติ  หวนทอม ไม่ได้พูดคำนี้นานแล้ว  โพสต์เมื่อ 27-2-2013 15:03:09

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0210
จังหวัด

สวัสดีครับพี่เดชา  งานประกวดแพะที่ราชบุรีเป็นยังไงบ้างครับ
.............โรตี คอกแพะ  0820991682...............
70 ม.3  ต.สามกระทาย  อ.กุยบุรี  จ.ประจวบคีรีขันธ์
ื  งานหนักไม่เคยฆ่าคน    ความจนไม่เป็นกรรมพันธุ์

G.S.A.
0012
จังหวัด

ต้นฉบับโพสต์โดย โรตี เมื่อ 3-3-2013 15:45
สวัสดีครับพี่เดชา  งานประกวดแพะที่ราชบุรีเป็นยังไงบ ...

แพะสวยๆทั้งนั้น แต่งานนี้มีแพะนอกเยอะมากครับ

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

ได้ไปดูแกะไหมครับ ราคาคุณภาพเป็นอย่างไร

Rank: 1

จังหวัด
สวัสดีค่ะ คือหนูยังเรียนอยู่เลยค่ะแต่คิดไว้ว่า อยากจะเลี้ยงแพะ แกะ  ตอนที่เรียนจบแล้ว  เราจะมีหลักการ หรือวิธีการเลี้ยงยังงัยบ้างค่ะ  ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

G.S.A.
0012
จังหวัด

ต้นฉบับโพสต์โดย vanalai เมื่อ 18-3-2013 14:12
สวัสดีค่ะ คือหนูยังเรียนอยู่เลยค่ะแต่คิดไว้ว่า อยาก ...

ศึกษาข้อมูลเยอะๆในเวปนี้หรือฟาร์มของสมาชิกที่อยู่ใกล้ๆกรุงเทพโดยดูได้ในช่องโปรไฟล์ของแต่ละฟาร์มว่าอยู่จังหวัดไหนหรือจะโทรมาคุยทีเบอร์ผมก็ได้ ยินดีครับ

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
ต.ภัทรพลฟาร์ม
55 ม.7 ต.บ่อนอก
อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธื
โทร. 086-365-7655

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

จังหวัด
นนทบุรี
พี่เดชา...ผมได้รถแล้วน่ะ คงประมาณหลังสงกรานต์จะลงไปเยี่ยม....และดื่มตามที่เคยคุยกันไว้น่ะครับ

dejasaang  ใช้รถใช้ถนนก็ขอให้ปลอดภัยนะครับหมอบอย เป็นนห่วงครับ  โพสต์เมื่อ 15-4-2013 08:46:30
วชิรพล  จริงป่ะพี่...  โพสต์เมื่อ 13-4-2013 14:22:33
v.udomsub  ไปด้วยขับรถไปให้ถึงภูเก็ตเลยนะ  โพสต์เมื่อ 10-4-2013 00:00:00
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม  ไปด้วยจิ  โพสต์เมื่อ 8-4-2013 02:47:53

G.S.A.
0012
จังหวัด

ด่วน......ถึงเพื่อนสมาชิกสมาคมผูเลี้ยงแพะ-แกะไทยช่วงนี้ช่วงวันสงกรานต์การติดต่อก็ห่างๆกันไป วันนี้ผมได้รับทราบข่าวไม่ดีจากท่านนายกวสันต์เกิดอุบัติเหตุกับสมาชิกของเราคือคุณประดิษ อุปนายกเขต8 แลคุณวาส เลขาสมาคมเกิดอุบัติเหตุรถชนที่บึงสามพัน และผมได้ประสานกับคุณเดชและคุณโอทับปุดฟาร์มว่าทั้งคู่ได้เสียชีวิตแล้ว จึงแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบ การเกิดอุบัติเหตุครั้งนี้คุณโอได้ร่วมเดินทางด้วยแต่ใช้รถคนละคัน. หรือต้องการทราบรายละเอียดเพื่อนๆติดต่อคุณโอได้ครับคุณโอ 0865539331 คุณเดช0815386449. ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับเมื่อได้ทราบข่าวแล้วจะติดต่อกันอีกถ้าได้ข้อมูลต่อไปครับ

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

จังหวัด
นนทบุรี
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
อุดรธานี
0908508323(คุณหนูทอง) 09449415872(อู๊ดดี้) 78/13 บ้านกุดค้า ต. ทุ่งฝน อ.ทุ่งฝน จ.อุดรธานี 41310

Rank: 4Rank: 4

G.S.A.
0327
จังหวัด
ชลบุรี

ทีมงานบังทอง ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
รั้วระดับโลก โดยคนไทย

โทร: 081-0730-111
email : su@ggcorps.com
www.bangthongfence.com
www.facebook.com/bangthongfencing

ID LINE : bangthongfence

Rank: 3

จังหวัด
เพชรบูรณ์
ขอให้ท่านทั้งสองจงไปสู่ สุขติ ครับ

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

G.S.A.
0149
จังหวัด

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 20-4-2024 13:30