สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: dejasaang
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคใต้] ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ(เพชรเกษม กม.394-395)   [คัดลอกลิงก์]

Rank: 9

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

บ้านนี้เจ้าของบ้านอยู่หรือป่าวครับ.....

สงสัยจาพาม้าไปเดินเล่น......

ก้องภพฟาร์มแพะ ชัยนาท 085-0669139
prasert.khu@gmail.com
จำหน่ายแพะสายพันธุ์บอร์และลูกผสมบอร์ราคาชาวบ้าน
** เปลี่ยนหญ้า เปลี่ยนใบไม้ให้เป็นเงิน **

Rank: 6Rank: 6

G.S.A.
0012
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

อยู่ครับคุณประเสริฐผมเดินทางมาจากบางสะพานพึ่งจะถึงนครศรีธรรมราชาเมื่อสักครู่ครับขับรถมาคนเดียวครับฝนตกตลอดทางออกจากบางสะพานถึงนครศรีฯเป็นระยะทาง420กิโลใช้เวลาประมาณ6ชั่โมงครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตครับ ยังอยู่ครับ. ช่วงประมาณห้าโมงเย็นช่วงกำลังขับรถก็ได้คุยกับนายกเรื่องการอบรมที่เทพาสงขลาก็พอประมาณครับ
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

เป็นงัยบ้างครับทางประจวบ ฝนตกเยอะมั๊ยครับพี่...
ก้องภพฟาร์มแพะ ชัยนาท 085-0669139
prasert.khu@gmail.com
จำหน่ายแพะสายพันธุ์บอร์และลูกผสมบอร์ราคาชาวบ้าน
** เปลี่ยนหญ้า เปลี่ยนใบไม้ให้เป็นเงิน **

G.S.A.
0012
จังหวัด

ช่วงนี้ฝนขาดช่วงผิดปรกติครับไม่ตกตามฤดูการณ์ผลผลิตของสวนยางพาราขาดหายไปประมาณ50เปอร์เซ็นต์เลยครับเพราะขาดน้ำ. วันี้ทางภาคใต้แถวนครศรีฯฝนตกมากๆครับ
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

G.S.A.
0012
จังหวัด

G.S.A.
0012
จังหวัด

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
G.S.A.0186 นายเกรียงศักดิ์ จีนสกุล เกรียงศักดิ์ฟาร์ม บ้านคา  ราชบุรี                                                                                                   G.S.A.0187 นางปพัชญา ทัศน์เอี่ยม  ปพัชญาฟาร์ม โนนแดง. นครราชสีมา  
G.S.A.0188 นายอวิรุทธ์ กาละภักดี.  เกียรติสตึกฟาร์ม  สตึก. บุรีรัมย์

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  แก้ไขให้แล้วครับ ขอบคุณที่ทักท้วง  โพสต์เมื่อ 27-8-2012 09:17:31
v.udomsub  เลขลำดับสมาชิกผิดหรือเปล่าครับท่านนายทะเบียน  โพสต์เมื่อ 27-8-2012 08:56:34

G.S.A.
0012
จังหวัด

เมื่อวานเห็นแกะก้มๆเงยๆพอดูดีๆลูกกระทุ้งนมแม่ใกล้ๆโคนต้นยางซะแล้ว
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
สมุทรปราการ
ได้สมาชิกเพิ่มแล้ว ตัวผู้หรือตัวเมียคะสวยเน๊าะขาว-ดำ
เพชรพิจิตรฟาร์ม
Tel. 081-7785037 (GSM)

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
นครศรีธรรมราช
ขายลูกแกะไหมครับ ผมต้องการลูกแกะที่ขนยาวสัก 1คู่ครับที่นครศรี

dejasaang  คุณนกกระจอกเทศลองติดต่อที่ช่อผากซานต้หรือลักษณาฟาร์มดูซิเค้ามีเยอะ  โพสต์เมื่อ 3-9-2012 10:23:36

จังหวัด
อุทัยธานี
แหมะ ตัวเมืยซะด้วย ตัวนี้ 30,000 ขายมั้ยครับพี่
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404

G.S.A.
0012
จังหวัด

ลูกแกะตัวนี้เป็นตัวผู้ครับคุณป๋าเหลิมพึ่งจะคลอดมาเมื่อ29นี้เองครับอย่าพึ่งไปแยกจากแม่มันเลยเดี๋ยวจะโตช้า. ส่วนราคา30000คงต้องเป็นแกะที่สวยมากๆเลยครับเลือดคงจะสูงของผมเป็นแค่ลูกแกะขี้เหร่่(ยำ้ขี้เหร่่ๆ)

G.S.A.
0001
จังหวัด
ฉะเชิงเทรา

ต้นฉบับโพสต์โดย dejasaang เมื่อ 3-9-2012 10:21
ลูกแกะตัวนี้เป็นตัวผู้ครับคุณป๋าเหลิมพึ่งจะคลอดมาเ ...

ถ้าแบบนี้ยังขี่เหล่แล้วแกะผมเค้าจะเรียกว่าอะไรน่า...ดับเบิ้ลขี่เหล่หรือเปล่าครับท่านนายทะเบียน
ว.อุดมทรัพย์ฟาร์มแพะบอร์เลือดร้อยที่แปดริ้วG.S.A.0001
ผู้นำเข้าแพะ-แกะสายเลือดแชมม์โลกจากแอฟริกา
และตัวแทนจัดจำหน่าย สายพันธุ์ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง
udomsub.v@gmail.com  AIS 081-687-8607

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

เป็นไหรมั้งท่านนายทะเบียน ประท้วงราคายางอยู่หรือ รัฐมนตรีบ้านผมเขาต้องการส่วนต่างพิเศษโลละ 2 บาทเท่านี้นแหละ (คูณเอาเองนะตอนนี้เขาขายยางประกันไปแล้วหลายพันตันนะ)เขาเรียกว่าเงินกำลังจะหมุนนะ เงินไทยก็ต้องใช้ในประเทศวันคำแหละนะอย่าคิดมาก

G.S.A.
0012
จังหวัด

วันนี้มีการประท้วงราคายาง,ปาล์ม,มะพร้าวเป็นการยกระดับของการประท้วงทีบริเวณวัดน้ำตกเขาไชยราช บริเวณเขาโพธิ์แต่ผมต้องมาประชุมกับคณะกรรมการและสมาชิกชมรมผู้เลี้ยงแพะจังหวัดประจวบฯที่สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนะครับ  ได้แต่ส่งกำลังใจครับ

G.S.A.
0012
จังหวัด

ขณะนี้เวลาตี2.37น บรรดารถที่จะล่องใต้ติดอยู่บนถนนเพชรเกษมระหว่างหลัก กม408ติดยาวระยะทางไม่ตำ่่กว่า10กิโลเมตรแล้วครับ ชึ้งเกิกจากม็อบยางพาราที่ปิดถนน พรุ่งนี้ข่าวคงพาดหัวหนังสือพิมพืทุกฉบับแน่ๆครับ

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

ราคาแพะยังไม่ต้องประท้วงใช่ใหมครับ ท่านนายทะเบียนเป็นผุ้นำด้วยเปล่าครับ ช่วยวิเคราะห์ดูว่าจะได้เรื่องเปล่าราคามีแววจะขับบ้างใหม ของผมพอมียางบ้างเหมือนกัน ผมว่าราคาตอนนี้ก็ยังไหวอยู่ ตอนที่มันแพง 120 นะมันไม่ใช่ของ

G.S.A.
0012
จังหวัด

สวัสดีตอนดึกๆครับพึ่งกลับจากกำแพงเพชรสักประมาณ2ชั่วโมงได้ก่อนกลับไปเอาแม่ไก่มาจากบ้านครูเอ๋5แม่และได้หน่อกล้วยไข่มา1หน่อพรุ่งนี้จะอัพรูปมาชมกันครับ ท่านนายก,หมอบาส,เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆที่ได้ไปร่วมอบรมการทำอาหารที่ทิพวรรณฟาร์ม กำแพงเพชร. ช่วยเอามาแชร์กันบ้างนะครับ

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

เขาเรียกว่าไม่รักกันจริงนะ ขนาดแม่ไก่ยังเอาเลยแล้วลูกสาวครูเอ๋จะเอาไข่ที่ใหนกินละทีนี้ หรือจะให้กินไข่แพะ (ขบเล่นนะครับนายทะเบียน)

dejasaang  ไม่พรือๆๆแม่ไก่ยังเหลือลุย  โพสต์เมื่อ 19-9-2012 11:48:50

G.S.A.
0012
จังหวัด

ลองอ่านกันดูครับ

http://www.thairath.co.th/content/edu/290581

จังหวัด
สมุทรปราการ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ  ลองอ่านแล้วเทียบดูที่ทำๆ  อยู่  ผสมผสานเหมือนกันนะเนี่ย
มีเป็ดเทศ  ไก่พื้นเมือง  ไก่ไข่  ม้า  แพะ  แกะ  ยางพารา  เสริมรายได้  เลี้ยงตามวิถีเศรษฐกิจพอเพียง
ใช้ได้เลยค่ะ
เพชรพิจิตรฟาร์ม
Tel. 081-7785037 (GSM)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-4-2024 18:11