สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1394|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[การจัดการ] รบกวนแนะนำเรื่องลูกแพะหน่อยครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
ปัตตานี
ลูกแพะเกิดใหม่วันนี้อ่อนแอมากครับลุกขึ้นยืนไม่ได้ขนดูบางๆไม่เต็มตัว แม่แพะท้องแรกไม่สนใจลูกไม่ให้นมลูก  พอดีช่วงนี้ฝนตกหนักมากครับ  ขอช่วยแนะนำวิธีดูแลลูกแพะด้วยครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ช่วยให้กินนมน้ำเหลืองให้มากที่สุดครับ เพราะสำคัญมากลูกแพะจะได้มีโอกาศรอดสูง ถ้าแม่ไม่เลี้ยงจริงๆคงต้องป้อนนมเอง ของผมคลอดมาแม่ไม่เลี้ยงลูกเหมือนกันต้องมัดให้ลูกกินนม ทำอยู่3 วันก็ไม่ยอมเลี้ยง เลยต้องเลี้ยงเองตอนนี้แข็งแรงดีแล้ว ฉีดธาตุเหล็กให้ลูกด้วยก็ดีครับ

Rank: 3

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 10-5-2024 16:44