สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1007|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] ขอคำแนะนำครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
สมุทรปราการ
กรอกหมายเลขโพสต์ ที่ต้องการจะข้ามไปดูในแต่ละโพสต์
คัดลอกลิงค์
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกที่เคารพทุกท่านครับ   ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ  อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆในเรื่องการเลี้ยงแพะนมหน่อยครับ
คือผมสนใจที่จะเลี้ยงแพะนมครับ เนื้อที่ประมาณ 2 ไร่ครับ  ต้องการเลี้ยงแบบเล็กๆก่อนครับ กะว่าใช้เวลาเลี้ยงและศึกษาไปด้วยประมาณ 1ปีครับ ผมพอศึกษามาบ้างน่ะครับ ผมพอมีทุนประมาณ 20,000 บาท เฉพาะค่าแพะ ส่วนโรงเรือนผมมีวัสดุเรียบร้อยแล้วครับ อยากถามว่าจะต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรอีกบ้างครับ จะได้จัดเตรียมครับ  ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 18-5-2024 23:55