สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: หมอก้อง
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โรค] คลินิกแพะแกะ โดยหมอก้อง   [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
นครราชสีมา
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 16-9-2013 10:33:43 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ

Rank: 1

จังหวัด
นครราชสีมา
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 16-9-2013 10:37:40 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอดีแพะผมตัวเมียสสยมากเสียดายครับ คือว่าแพะถ่ายแบบท้องเสียตลอดเวลาประมาณ5วัน  มันก็กินหญ้าได้แข็งแรง พอวันที่6มันนอนแล้วก็ตายตอนเย็น   ในตอนที่มันท้องเสียผมก็เอานำผสมนำตาลเกลือ  ตามที่ในเว็บแนะนำ สองวันก็ไม่ดีขึ้น   จนวันที่6ที่มันตาย รักษาคือ คนเลี้ยงเอายาเพนเมดซิริน ทุบให้กิน  และตินเย็นกาอนตายผมฉีดยาบำรุง catos  และยา oxciln คือยาบำรุง3cc  แก้อักเสบออกซิน1cc  และหลังจากนั้น2ชม ตายสนิท  คือตูดมันเน่าจนมีหนอนด้วยครับ  สาเหตุเกิดจากโรคอะไรครับและวิธีรักษาในอนาคต ต้องทำอย่างไรครับถึงถูกวิธีผมเขียนชื่อยาผิดขอโทษนะครับสกดไม่ถูกขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 2-5-2024 17:13