สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 4274|ตอบ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยกันแจ้ง กรมปศุสัตว์กันหน่อยนะครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
เพื่อนๆ พี่น้องทั้งหลายครับ ก่อนหน้านี้ หน่วยงานของกรมปศุสัตว์แนะนำให้ทำฟาร์มปลอดโรค ทำฟาร์มมาตรฐาน ทำวัคซีน เพื่อช่วยเหลือเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะ แต่มาถึงตอนนี้ นโยบายที่พวกท่านทำมา ทำมาเพื่ออะไรครับ ไม่ได้ช่วยเลยอะไรเลย เขตปลอดโรคทำไปทำไมครับ ถ้าหากคนคุมกฏไม่รักษากฏ อย่างเคร่งครัดโดยเฉพาะ ด่านตรวจสัตว์ยอมให้แพะต่างประเทศเดินทางเข้ามาได้ ทำไมกรมปศุสัตว์ไม่ทำอะไรบ้างครับ หรือว่าเรา มีนโยบาย FTA กับพม่าครับ (แบบนี้แมร่งน่าจะโห่เข้าป่า ) ถ้ามีนโยบายนี้ช่วยแจ้งให้พวกเราทราบด้วยนะครับ  แล้วที่จะทำเบอร์หูทำไปทำไมวะครับ  เรื่องนี้ ขอความนี้อยากให้อธิบดีกรมปศุสัตว์  หรือใครมีพรรคพวกเป็นสื่อได้เผยแพร่กันหน่อยนะครับ ช่วยกันหาหลักฐานมากันหน่อย  NID ทำไปเพื่ออะไรครับ ด่านตรวนสัตว์มีไปทำไม มีไปกินภาษีพวกเปล่าๆไม่ได้ช่วยอะไรเลย   เจริญแหละวะปศุสัตว์ไทย

.........................................................  ช่วยๆกันหน่อยนะครับ ไม่งั้น แย่กันแน่ๆครับ ..............................................................................
มี 1 ผู้ให้คะแนนแต้ม สะสม ย่อ เหตุผล
Ekachaiyan + 1 + 1 เห็นด้วยมากๆ

คะแนนรวม: แต้ม + 1  สะสม + 1   ดูบันทึกคะแนน

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ช่วยกันดันเรื่องนี้ด้วยนะครับ เพื่อพรรคพวกเรา   ไม่งั้นนโยบายที่กรมปศุสัตว์เสนอมาก็ไม่ได้ช่วยอะไรกับพวกเราเลยถ้าหากมีแพะพม่าราคาถูกเข้ามา   ช่วยกันดันหน่อย

แสดงความคิดเห็น

สมใจฟาร์มแพะ  ใบย้ายยังซื้อได้แล้วเราจะร้องเนียนใครครับ  โพสต์เมื่อ 19-5-2013 19:01:22

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
นั่นแหละ ชื่อเล่นจริงๆของผมครับ

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ผมคิดว่าเรายกขบวนไปโพสในเวปของกรมปศุสัตว์กันดีกว่าดีมั๊ยครับ ถ้าเห็นด้วยไปโพสกันเลยครับ

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
5#
โพสต์เมื่อ 5-6-2012 16:48:16 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีถรับ ผมเลี้ยงแพะอยู่จังกวัดชุมพรครับ คุณเดชารู้ลจักดี และติดตามเวป ไทยฟีดมาประมาณ 5-6ปีนธาจะได้แต่ไม่ได้แสดงตัว ส่วนเรื่องหลักฐานตอนนี้ยังไม่มีครับ ก็เลนอยากให้คนเลี้ยงแพะด้วยกันเป็นหูเป็นตากันซักหน่อย แต่เรื่องที่ผมมาโพสนี้อีกไม่นานหลายฟาร์มได้รับผลกระทบนะครับ เพราะว่าตอนนี้ ก็เริ่มได้รับผลกระทบบางส่วนแล้วนะครับ
ส่วนที่ผมเอามาโพสเพื่ออยากจะมาช่วยเตือน แล้วก็อยากจะให้คนที่เลี้ยงแพะได้ตระหนักเท่านั้นเองครับ  อยากให้ช่วยๆกัน  
ไม่ได้จะมีเจตนาว่ากล่าวกรมปศุสัตว์เพราะว่าคนดีๆเค้ามีเยอะมากแต่พวกที่ไม่ดีแหละครับอยากให้ช่วยกัน

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  ผมรับรองครับคุณtongเป็นประธานกลุ่มเลี้ยงแพะของผมเองครับ  โพสต์เมื่อ 5-6-2012 18:00:34
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 21-5-2024 11:42