สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 25045|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัวอย่างการเลี้ยงแพะขุน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
นครศรีธรรมราช
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 17-5-2015 10:44:19 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากครับพี่ ผมกลังหาข้อมูอยู่เหมือนกัน เผื่อใครสนใจ ผมขอช่วยเสริมความเห็น เคยเห็นแต่ข้อมูลเก่า  แต่นี่ผมว่าใกล้เคียงปัจจุบันมากเลย ซื้อ130 ถือว่าซื้อสูง ขาย135 ก็พอมีตลาด ค่าแรง  ค่าอาหารก็โอเคอยู่  เอาง่ายๆว่า ถ้าลดต้นทุนทุกขั้นตอน ผมว่ากำไรใช้ได้ทีเดียว
ค่าโรงเรือนคิดหักระยะยาว หรืออย่าเพิ่งคิด  ค่าแรงใช้คนในครอบครัวยิ่งลดใหญ่ ซื้อมาราคาลดกว่านี้ยิ่งดีใหญ่ 100-120/กก หาได้ ค่าอาหารค่ายาก็โอเคครับ แต่ทีผมสนใจมาก คือพี่เลียงแบบไหนบอกได้มั๊ยครับ   เห็นน้ำหนักเพิมดี  อาหารหยาบสำเร็จหรือปรุงเอง  ลูกขุนหายากมั๊ย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 18:43