สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: สหรักษ์ฟาร์ม
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัวอย่างการเลี้ยงแพะขุน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เชียงใหม่
21#
โพสต์เมื่อ 10-6-2017 20:38:24 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
เห็นด้วยกับข้อมูลคุณ สหรักษ์ฟาร์มครับ : คือจริงๆแล้วข้อมูลเป็นข้อมูลกลางครับ เราสามารถที่จะลดต้นทุน ลงจากนี้ได้หลายส่วนครับ ทั้งราคาแพะขุน / อาหารข้น / อาหารหยาบ / ค่าแรงงาน และอื่นๆ ( ลองเลี้ยงแบบออ์แกนิคซิครับ ) ลดปริมาณอาหารข้นให้น้อยลง เพิ่มสัดส่วนอาหารธรรมชาติให้มาก ดูแลด้านสิงแวดล้อม เชื้อโรค และใช้แรงงานให้น้อยลง ( กำไรก้เพิ่มขึ้นได้ครับ ) ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะตอนนี้ฟาร์มของผมก็กำลังจัดการด้านนี้อยู่ครับ ( ที่ตั้ง ต.หนองบัวตะเกียด อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ( ลง 2 อาคารโรงเรือนครับ ปล่อยแพะประมาณ 300 ตัว ) ผมทำส่งออกครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-4-2024 19:50