สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 3596|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอลาออกจากสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 29-5-2013 09:42:05 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าว! คุณเฉลิมพลอยู่ๆก็ตัดสินใจชิงลาออกอย่างนี้ แล้วเกษตรกรติดดินอย่างพวกผมจะมีใครเป็นปากเป็นเสียงให้เล่า น่าสงสารตัวเองจัง

สิ่งที่คุณตัดสินใจลาออกในครั้งนี้ ก็เป็นสิทธิอันพึงชอบที่คุณสามารถทำได้ แต่คุณรู้ไหมสิ่งที่คุณตัดสินใจลาออกในครั้งนี้ มันไม่ใช่เรื่องที่น่าแปลกใจสำหรับผมเลย ทำไมรู้ไหม ก็คุณเคยพูดเอาไว้เมื่อปีที่แล้ว (ที่ไหนนึกเอาเอง) ว่า ผมจะขอทำงานเพื่อสมาคมอย่างเต็มแรง เต็มใจ และเต็มฝีมือ ผมขอหนึ่งปีเท่านั้น ถ้าผมทำไม่ได้ผมก็จะขอเดินออกจากบ้านหลังนี้

ผมขอชื่นชมคุณนะ ในน้ำจิตรน้ำใจ ในความกล้า ในความมุ่งมั่น (เพื่อเกษตรกรตามที่คุณพูดเสมอๆ) ในความรักที่คุณมีให้ต่อองค์กร (อันนี้เป็นสิ่งที่ดี)         

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 29-5-2013 09:42:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
(แต่อันนี้ซิอยากขอเตือน) ที่ผ่านมาคุณรักแบบไม่ลืมหูลืมตา รักแบบบ้าคลั่ง รักแบบรักจนหน้ามืดตามัว รักจนขาดสติ รักจนลืมมิตรภาพ รักจนไม่รู้จักแบ่งแยกไหนผิดไหนถูก ถึงแม้จะมีคนเตือนก็ยังไม่ยั้งคิด รักแล้วรักอีก รักจนทำให้ทุกคนที่เตือน ทุกคนที่โพส ที่ไม่ไปในแนวทางเดียวกับคุณชั่วหมด เอาละทุกสิ่งทุกอย่างมันก็จบลงแล้วผมหวังว่าพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่คุณเคยใช้วาจาสามหาว ไม่รู้พี่ไม่รู้น้องกับพวกเขาไว้ คงให้อภัยคุณนะ

วันนี้ ผมมั่นใจว่า คุณคงไม่ถามพวกเขาอีกแล้วนะ ว่าชิงลาออกกันก่อนไปทำไม ไม่รักบ้านหลังนี้แล้วหรือ อย่างไรก็ดีและขอเน้นย้ำ ในความคิดผมนะ สมาคมเป็นสิ่งดี เป็นศูนย์กลาง เป็นที่ๆพวกเราชาวแพะ-แกะใฝ่ฝันอยากให้มี อย่างที่ครูเอ๋บอก แกพูดถูก นั้นคือความฝันอันสูงสุดของผู้เลี้ยงแพะแกะทุกคน และผมยังแอบหวังว่า สิ่งที่พวกคุณทำไปคงไม่เสียหลาย น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีกันบ้างละนะ คนที่ยังอยู่ก็ช่วยกันแก้ไขกันไป

แสดงความคิดเห็น

bigge  คุณ rom_dee เป็นคนดีจริงๆครับ ที่เตือนสติ....  โพสต์เมื่อ 29-5-2013 13:36:04

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 29-5-2013 09:43:25 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าวกลับมาอีกนิดวันนั้นเพราะความรักองค์กร คุณต้องเสียมิตรภาพ เสียเพื่อน เสียพี่ เสียน้องไป ด้วยอุดมการที่ต่างกัน และคำพูดถากถางต่างๆนานาของคุณ

วันนี้คุณบอกว่าทำเพื่อความถูกต้อง ผมว่าคุณเสียเพิ่มอีกแล้วนะ ก็คือเสียเพื่อน และเสียพี่เพิ่มผมมั่นใจ พี่คนที่ชื่อ วสันต์ไงครับ เมื่อก่อนคุณเรียกเขาว่าพี่วสันต์ วันนี้คุณเรียกเขาว่าคุณวสันต์ ที่เสียทั้งหมดนี้ก็เพราะวิธีการของคุณนั่นเองแหละ ลองคิดและไต่ตรองดูนะครับว่าจริงไหม ถ้าไม่จริงข้าผู้น้อยต้องขอโทษท่านมา ณ.ที่นี้ด้วย รักนะเลยต้องเตือนกัน

แสดงความคิดเห็น

yotin  วาทะศิลป์ท่าน ผู้น้อยเลื่อมใสนัก มีอะไรเตือนสติกระผมด้วยนะ  โพสต์เมื่อ 29-5-2013 11:35:19
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 24-5-2024 01:32