สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 14067|ตอบ: 163
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ถึงเวลาเปลี่ยน นายกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย แล้วหรือยัง [คัดลอกลิงก์]

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
อุทัยธานี
หลังจากที่ผมประกาศว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับสมาคมฯอีก ก็มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านโทรเข้ามาสอบถามความเป็นไปต่างๆ และเรียกร้องให้แสดงออกถึงความจริงที่ต้องพูด และความชอบธรรมในสังคม รวมทั้งเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมของสมาคมฯ จึงไม่สามารถที่จะหลีกเลี่ยงได้อีกต่อไป ในเมื่อเราเคารพในระบอบประชาธิปไตย ผมจึงขอตั้งกระทู้ถามถึงการบริหารงานของนายกสมาคมผู้เลี้ยงแะแกะไทย (นายวสันต์  วโรกร) และไม่ไว้วางใจให้ทำหน้าที่บริหารงานสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ต่อไปได้อีก สมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ท่านใดเห็นด้วยกับผม ได้โปรดแสดงออกเพื่อเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับสังคมของเรา เและเปิดโอกาสให้คนที่ตั้งใจจะเข้าทำงานเพื่อสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทยจริงๆ ได้แก้ไขปัญหาต่างๆของพวกเราให้หมดไป

1. ไม่มีความเป็นผู้นำ โดยเห็นได้จากการที่สมาชิกตั้งคำถามสมาคมฯในเรื่องสำคัญหลายเรื่อง แต่นายวสันต์ วโรกร ไม่ได้เข้ามาชี้แจงให้ทราบเลย ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่สามารถยอมรับได้
2. ตลอดระยะเวลาที่บริหารงานไม่ได้เข้ามาแก้ไขปัญหาให้กับสมาชิกอย่างเป็นรูปธรรม เช่น โรคแท้งค์ติดต่อ , ภาวะราคาแพะแกะตกต่ำ ฯลฯ
3. กระทำการหลอกลวงสมาชิกฯให้หลงเชื่อ โดยมิได้สนใจและตั้งใจในการทำหน้าที่บริหารงานสมาคมฯ อย่างบริสุทธิ์ใจ เช่น โครงการจัดทำคอกกลาง , การรับซื้อแพะแกะขุน ซึ่งบอกว่ามีตลาดรองรับแน่นอน , การตรวจโรคแท้งค์ติดต่อ อ้างว่าประสานงานกับกรมปศุสัตว์ และอีกหลายโครงการ ที่ปั้นแต่งขึ้นมาเพื่อหลอกลวงสมาชิกสมาคมและผู้สนใจ ให้หลงเชื่อ โดยมิได้ทำงานอย่างแท้จริง
4. ไม่มีความสามารถในการบริหารงาน เช่น
4.1 โครงการจัดทำวารสาร ที่ประกาศว่าจะจัดส่งให้กับสมาชิก 2 เดือนต่อ 1 ครั้ง หลังจากที่ผมส่งมอบหน้าที่นี้ให้กับหมอบาส ก็ไม่สามารถจัดส่งวารสารให้กับสมาชิกได้อีกเลย จนถึงปัจจุบัน
4.2 ละเว้นการทำหน้าที่จัดเก็บรายได้ที่สมาคมฯควรจะได้ เช่น ค่าบำรุงสมาคมฯ 300 บาท เค้าเรียกเก็บตั้งแต่ต้นเดือนมกราคม  เป็นนายกสมาคมฯ กลับจ่ายในเดือนพฤษภาคม และค่าผู้สนับสนุนเวป ซึ่งตัวเองมีส่วนได้เสีย คือ ว.อุดมทรัพย์  และช่อผกาซานต้าฟาร์ม จำนวน 2 ราย กลับไม่ยอมชำระ ที่สำคัญไม่ดำเนินการแก้ไข หรือยกเลิกโฆษณาดังกล่าว รวมทั้งในส่วนของคณะกรรมการบริหารท่านอื่นๆอีก
5. กระทำการใดๆให้เชื่อได้ว่าใช้ อำนาจหน้าที่นายกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว เช่นการเอาภาพลักษณ์และตำแหน่งหน้าที่ของตน ไปซื้อแพะแกะจากประทศอัฟริกา โดยแสดงออกให้ผู้อื่นเห็นว่าตนไปในฐานะนายกสมาคมฯ แต่สมาคมฯไม่ได้รับประโยชน์ใดๆจากการไปในครั้งนี้เลย
ซึ่งจากที่กล่าวมาผมไม่สามารถยอมรับให้ นายวสันต์ วโรกร ปฏิบัติหน้าที่ในตำแหน่งนายกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ได้อีกต่อไป
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404

จังหวัด
นครราชสีมา
ณ เวลานี้ผมยังมองไม่เห็นบุคคลที่เหมาะสมและพร้อมที่จะเสียสละมากกว่า จึงขอแสดงความเห็น1เสียงเล็กๆของสมาชิก(GSA.88) ให้การสนับสนุน คุณวสันต์ วโรกร ในการดำรงค์ตำแหน่งนายกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทยต่อไปครับ

ปล. มีไรน่าจะคุยกันหรือแจ้งให้เอาเข้าที่ประชุมน่ะ ยังไงก็ฝากเพื่อนๆใช้วิจารณญาณในรับข้อมูลหลายๆด้านด้วยล่ะกันครับ
คอกแพะหนุ่มโคราช  www.noomkoratgoats.com
โทร 081-8773409 (หนุ่ม) mail : noom-korat@hotmail.com

G.S.A.
0236
จังหวัด
พังงา

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

เห็นด้วยกับบ้านภูแสงดาวครับ

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถึงเวลาเปลี่ยน......ไม่เอานายกฯที่ชื่อวสันต์และทีมงาน...ต้องการคนทำงานเพื่อส่วนรวมและมีผลงานจับต้องได้....ไม่ใช่ดีแต่พูด....ไม่สง่างาม...ไม่โปร่งใส....ไม่มีวิสัยทัศน์....มีทัศนคติที่ไม่ดีกับผู้เลี้ยงแพะ-แกะรากหญ้า(ชอบเอาแต่..ขอ...อยากได้)

จังหวัด
กำแพงเพชร
5#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 11:34:54 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
พี่หนุ่มว่าผลงานท่านนายกเข้าตาหรือไม่ครับ  ถ้ารอให้ราคาแพะตกลงอีกกระผมเห็นว่าจะไม่ทันการณ์
ถ้าท่านนายกวสันต์ทำให้ราคาไม่ตกลงกว่านี้  และมีแผนสำรองรับมือตลาด AEC  กระผมก็เห็นว่าไม่น่าเปลี่ยน
แต่ถ้าท่านมิได้ทำเรื่องนี้เพื่อช่วยเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะแกะส่วนใหญ่  เราน่าจะเปิดโอกาสให้สมาชิกเลือกนายกใหม่
ถ้าท่านนายกวสันต์คิดว่าผลงานดีก็น่าจะลาออกให้สมาชิกลงคะแนนอย่างเสรี  
ส่วนที่เจ้าของกระทู้โพสท์กระผมเห็นว่านายกน่าจะออกมาอธิบายนะครับ  ทำคะแนนตกหมดเลย
ส่วน 1 คะแนนของผมวินาทีนี้ยังเทคะแนนให้ท่านนายกวสันต์อยู่ (เห็นด้วยกับพี่หนุ่มโคราช )
แต่รอผู้ลงสมัครนายกเบอร์อื่น ๆ ก่อน  ว่ามีนโยบายช่วยแก้ไขเกษตรกรรากหญ้าอย่างกระผมหรือไม่
กลุ่มของกระผมผู้เลี้ยงแพะรุ่นใหม่  มีประมาณ 50 คนที่คุยกันอยู่  เราจะโหวตทางเดียวกัน  เพื่อผู้เลี้ยงแพะขุนขายเนื้อโดยตรง  ท่านนายกสู้ ๆ นะครับ  (ป๋าเหลิมสู้  ๆ เช่นกันนะครับ)  ความเห็นที่แตกต่างเพื่อสมาคมของพวกเราครับผม

แสดงความคิดเห็น

SIAMGOAT  เห็นด้วยครับ เป็นกลางดี ไม่มีอคติ หนับหนุนๆ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 16:40:13
ไม่มีคำว่าทำไม่ได้

Rank: 3

จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
6#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 11:40:12 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
สวัสดีครับเพื่อให้เกิดการการพัฒนาความเจริญของกลุ่มสมาคมเราควรที่จะมีการเสนอชื่อและเลือกตัวแทนกลุ่มซึ่งทุ่กท่านเข้าใจกันอยู่แล้ว ขอแค่เปิดใจสิ่งที่ดีงามก็จะตามมา

จังหวัด
กำแพงเพชร
7#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 12:03:25 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
กระผมเคลียงานแล้วครับ  จะนัดกินเหล้ากับกลุ่มผู้เลี้ยงแพะรุ่นใหม่  วัยเดียวกัน  นายกวสันต์  และผู้ลงสมัครนายกท่านอื่น ๆ โทรมาแจ้งนโยบายหรือส่ง gm_dksupply@hotmail.com ได้เลยครับ  กระผมจะได้เอาเข้าที่ประชุมในวงเหล้า  กระผมจะประชุมวันเสาร์-อาทิตย์นี้  และเพื่อน  ๆ  ที่อยู่ห่างไกลภาคกลางจะ  สไกด์  เข้ามา  30-50 ท่านด้วยกัน
ไม่มีคำว่าทำไม่ได้

G.S.A.
0037
จังหวัด
นครราชสีมา

8#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 13:21:51 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
เข้าใจดีว่าสมาชิกมีความต้องการนั้นโน่นนี้มากพอประมาณ และคนที่เป็นผู้บริหารก็อยากให้งานออกมาดี  แต่การขับเคลื่อนมันไม่ง่ายขนาดนั้น เพราะคำว่า จิตอาสา ของแต่ละคนมีไม่เท่ากัน การสั่งงานก็ทำได้ไม่เต็ม เนื่องจากเค้าไม่ใช่นายเรา เราไม่ได้เป็นลูกน้องเค้า เงินเดือนก็ไม่มี งานประจำก็เยอะ อะไรอีกต่างๆนานา ณ.เวลานี้ผม G.S.A.0037 ยังคงสนับสนุนให้นายกวสันต์ปฏิบัติหน้าที่ต่อไปจนกว่าจะหมดวาระ  ครบวาระเมื่อไรค่อยมาว่ากัน ใครจะเสนอตัวเข้ามาเป็นนายกฯก็เสนอนโยบายมาให้สมาชิกได้พิจารณา

อัสวินฟาร์ม  จิตอาสา...จิตอาสา อีกแล้ว  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 00:19:32
SIAMGOAT  เห็นด้วยอีกแรงครับ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 16:42:20
หนุ่มโคราช  เห็นด้วยตามที่เสียบอยว่ามาคับ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 13:59:20
ยิ่งคุณฟาร์ม (แพะนม)  อ.ขามทะเลสอ จ.นครราชสีมา
มือถือ : 081-879-6788  (บอย)
Face Book : nuttapas sripalung
แฟนเพจ : แพะนม นครราชสีมา

จังหวัด
สระบุรี
9#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 13:38:04 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ถ้ามีผลงานน่าประทับใจทำไมกรรมการและสมาชิก 200 กว่าคนไม่ส่งเงินต่ออายุสมาชิกแล้วคุณเฉลิมที่ก่อนหน้าเคยช่วยทำงานและปกป้องสมาคมจนมีคนเกลียดมองว่าเป็นองค์ลักษณ์พิทักษ์นายกซึ่งทุกคนก็รู้ อดทนรับสภาพไม่ไหว ผมเคยนำเรื่องแพะพม่ามาประชุมมา,ตั้งกระทู้,ติดต่อรายการโทรทัศน์ให้มาทำข่าวก็ไม่ให้ความร่วมมือ แล้วจะให้ทำอย่างไร  จะให้มาคุยในที่ประชุมอีกหรือ(สงสัยจะอายในผลงาน) ให้เวลามา 1. ปีไม่มีปัญาแก้ไขก็รีบลาออกจะได้ลองดูนายกคนต่อไปไม่ใช่่ทำเป็นมึนเฉยแล้วให้คนของตัวเองออกมาเถียงแทนทั้งที่คนเถียงแทนก็มีปัญหา เห็นเคยบอกว่าจะลาออกจากนายกฯเดี๋ยวนี้ถ้ามีคนไม่พอใจ พูดแล้วจงทำตามที่ลั่นวาจาด้วยครับ

Rank: 9

G.S.A.
0266
จังหวัด
อุตรดิตถ์

10#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 14:11:50 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ผมเป็นกลางครับ

djpong  ใจเดียวกันเลยล๊วกเพ่ ///เอาให้ได้100กระทู้นะครับ ad3e รออยู่...อิอิ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 16:29:07
สามพีฟาร์ม  ทุกคนมีสิทธิ์และเสียง  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 14:22:33

G.S.A.
0240
จังหวัด
สุโขทัย

11#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 16:28:15 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ผมก็เป็นกลาง
0903170757

Rank: 1

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
12#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 16:39:57 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ตอนที่๒ เสียงครวญที่ควรย้ำคิด

“คนละทาง คนละอย่าง
คนละอุดมการณ์ แต่ก็มีจุดหมายเดียวกัน
เป็นเรื่องราวของชาว.. บ้างก็รู้กันอยู่แก่ใจ
บ้างก็ฝันกันไป แต่จงจำไว้ก่อนจะสาย
อย่าให้ใครมาสนตะพาย”

เอาเนื้อเพลงมาเขียนเล่นๆ ไม่อยากให้เคลียดกัน

คำเตือน สื่อทุกสื่อ ควรใช้วิจารณญาณในการรับชมและรับฟัง

จังหวัด
นครราชสีมา

13#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 17:14:21 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ทุกอย่างอยู่ที่ดุลพินิจครับ สมาชิกทุกคนเป็นผู้ตัดสิน แต่อย่างแรกผมว่าลองเสนอกันมาดูก่อนดีกว่าไหมครับ ว่าใครมีความสามารถมาทำตรงนี้ได้ และคนที่ถูกเสนอพร้อมที่จะรับตำแหน่งหรือเปล่า ไม่ใช้โวยกันไปโวยกันมา แล้วไม่มีตัวเลือกให้ดู หรือ คนที่เลือกพอเข้าไปเจอปัญหาจริงแล้วไปไม่ไหว มันจะยิ่งแย่ไปกันใหญ่  เพราะสมาคมกว่าจะจัดตั้งขึ้นมาได้ไม่ใช่เรื่องง่าย แล้วสมาคมก็เป็นเสมือนบ้านของเรา การที่คนในบ้านทะเลาะกัน และพานทุบบ้านทิ้ง มันไม่ใช้เรืองดีสักเท่าไร โดยส่วนตัวแล้ว ผม นาย สรศักดิ์ ทองแพะ G.S.A. 0200 ไม่ใช้ลูกน้องใครเพราะไม่มีใครให้เงินผมใช้ พร้อมยอมรับทุกการตัดสินของสมาชิกส่วนใหญ่ เพราะเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ มีความรู้ และมีดุลพินิจในการตัดสินใจ และเชื่อว่าท่านนายก วสันต์ วโรกร ก็น่าจะยอมรับการตัดสินใจของสมาชิกเช่นเดียวกัน ถ้าจะให้ดี เปิดประชุมอีกรอบและตั้งวาระนี้ขึ้นมาเลย แล้วให้เรื่องจบวันนั้นเลย ว่าใครเป็นนายกและใครเป็น ผู้บริหารตำแหน่งต่างๆ โดยพิจารณาจาก ในการดำเนินงานที่ผ่านมา เหมาะสมที่จะดำรงตำแหน่งต่อไปหรือไม่ หรือมีคนที่มั่นใจว่าจะทำหน้าที่ได้ดีกว่า เพราะถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อไป ผมว่าสมาคมอาจจะไปไม่รอด...จบ...

บ้านภูแสงดาวฟาร์ม  เสียสละ ลาออกจากตำแหน่ง คือทางออกของปัญหาครับ แล้วเรามาเลือกตั้งกัน  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 06:04:16
อัสวินฟาร์ม  ยังไม่เคยมีใครพูดเรื่องเงินหรือเรื่องจ้างเลยท่านสรศักดิ์...คับ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 23:52:09
อัสวินฟาร์ม  รับทราบ...ขอบคุณคับ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:18:08
SIAMGOAT  ผมขอไม่ยุงนะครับ  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:07:59
SIAMGOAT  พี่อัสวินครับ คืออันไหนไม่ใช่หน้าที่ผม หรือความรับผิดชอบผม  โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:06:24
S.G.A.0200
SIAMGOAT FARM
วามรู้และประสบการณ์  คือพื้นฐานของความสำเร็จ

Rank: 2Rank: 2

G.S.A.
0261
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

14#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 19:36:54 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
สวัสดีครับ ขออนุญาตโพสต์นะครับ ผมก็สมาชิกใหม่สดๆร้อนๆ ไม่มีข้อมูลมากนัก รู้เพียงแต่ว่าราคาแพะเนื้อตกต่ำลงมาก ตอนนี้เคงต้องเป็นกลางไปก่อน จนกว่าจะรับรู้ข้อมูลที่แน่ชัดว่าอะไรเป็นอะไร ถึงจะตัดสินใจได้ เพื่อความอยู่รอดให้จงได้ของคนเลี้ยงแพะครับ ขอบคุณ และขอแสดงความนับถือถือทุกๆ ท่าน ครับ

จังหวัด
อุทัยธานี
15#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 20:40:19 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น แต่โปรดใช้วิจารณญาณของท่านไตร่ตรองให้ดี และพิสูจน์สิ่งที่ผมพูดด้วยว่าจริงหรือโกหก เพื่อประโยชน์สุขแก่พี่น้องของเราทุกคน จะได้คิดต่างอย่างมีเหตุผล โดยคำนึงถึงประโยชน์ของพี่น้องสมาชิกสมาคมฯเป็นที่ตั้ง แต่ที่อยากได้ยินและยังไม่มีใครบอกผมได้เลยว่าตลอดระยะเวลาที่คุณวสันต์ วโรกร ทำหน้านายกสมาคมฯ มาได้ทำคุณประโยชน์อย่างเป็นรูปธรรมให้สมาชิกสมาคมฯ มีเรื่องใดบ้าง
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404

จังหวัด
อุทัยธานี
16#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 21:33:12 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
..

จังหวัด
สระบุรี
17#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:03:18 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย SIAMGOAT เมื่อ 20-5-2013 17:14
ทุกอย่างอยู่ที่ดุลพินิจครับ สมาชิกทุกคนเป็นผู้ตัดส ...

ขอแก้ต่างคำว่าโวยกันไปมาที่จริงมันเป็นการเปิดเผยหลักฐานที่เป็นจริงรวมทั้งข้อท้วงติงต่างๆเพื่อให้สมาชิกทราบกันถ้วนหน้า   เปรียบไปเหมือนหมาเฝ้าบ้านหรือฝ่ายตรวจสอบการทำงานของสมาคมฯ ถ้าข้อมูลไม่เป็นความจริงผู้เสียหายคือผู้เปิดเผยนั่นเองมีแต่เปลืองตัว ส่วนที่คุณเสนอให้ประชุมเลือกนายกด่วนผมเห็ฯด้วย ถ้าคนไม่ยึดติดตำเหน่งและเคยลั่นวาจาไว้ควรดำเนินการได้แล้ว  ถ้าผมอยากได้ตำแหน่งผมไปตั้งสมาคมใหม่กันนานแล้วไม่มาทำให้คนเกลียดหรอกและต้องขออภัยผู้ได้รับผลกระทบทุกท่านด้วย

จังหวัด
กาญจนบุรี
18#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:05:27 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ผมขอเป็นกลางดีกว่าข้อมูลผมยังไม่มากพอ

Rank: 6Rank: 6

G.S.A.
0001
จังหวัด
ฉะเชิงเทรา

19#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:06:47 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ไปเป็นไรนะครับคุณเฉลิมพล ถ้าคุณเห็นว่าผมไม่สมควรเป็นนายกต่อไปก็ขอให้แจ้งคณะทำงานของท่านมาถ้าสมาชิกเค้ารับได้ผมยินดีไม่มีปัญหา คุณก็รู้อยู่แล้วว่าผมเข้ามารับตำแหน่งเพราะอะไร ถ้ามีผู้จะเข้ามาอาสาผมยินดีมากๆครับ

เรื่องที่ด่าผมว่าจ่ายค่าบำรุงช้าตัวผมเองก็ไม่ได้คิดว่าจะเป็นเรื่องเพราะตลอดระยะเวลาที่ผมเป็นนายกมาผมจ่ายแทนสมาคมฯก่อนหลายร้อยเท่านักท่านก็รู้ไม่ว่าจะเป็นเสื้อสมาคมฯ200ตัวหรือแม้นกระทั้งเว็บที่ท่านๆด่าผมอยู่นี้ผมก็สำรองจ่ายให้สมาคมฯมา2ปีแล้ว

บ้านภูแสงดาวฟาร์ม  เสียสละลาออก คือทางออกของปัญหาครับ  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 06:13:18
ว.อุดมทรัพย์ฟาร์มแพะบอร์เลือดร้อยที่แปดริ้วG.S.A.0001
ผู้นำเข้าแพะ-แกะสายเลือดแชมม์โลกจากแอฟริกา
และตัวแทนจัดจำหน่าย สายพันธุ์ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง
udomsub.v@gmail.com  AIS 081-687-8607

จังหวัด
นครราชสีมา

20#
โพสต์เมื่อ 20-5-2013 22:28:01 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
เห็นด้วยกับพี่วสันต์ ครับ หรือเป็น ป๋าเหลิมก็ได้ครับ ผมเห็นโพสในกระทู้ไม่รู้โพสเล่นหรือโพส จริง ที่ว่าอาสาเป็นนายก ถ้าเกิดป๋าเหลิมพร้อม ก็ฟอร์มทีม แล้วเปิดประชุมเลยครับ ผมเข้าประชุมแน่นอน ไม่ว่างก็จะไปครับ

SIAMGOAT  พร้อมจัดวาระประชุมเมื่อไหร่แจ่งด้วยครับ จะได้ทำตัวให้วาง  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 16:48:17
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม  นายกลาออก แล้วเข้าสู่กระบวนการเลือกตั้งกันครับ สง่างาม  โพสต์เมื่อ 21-5-2013 06:17:05
S.G.A.0200
SIAMGOAT FARM
วามรู้และประสบการณ์  คือพื้นฐานของความสำเร็จ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 5-5-2024 00:28