สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 7112|ตอบ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ความต้องการของสมาชิกที่จะให้สมาคมฯ พิจรณาในการดำเนินการ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 9

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 15-5-2013 14:05:51 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย บ้านภูแสงดาวฟาร์ม เมื่อ 15-5-2013 11:00
ผมว่าพี่สมเกียรติ คิดสักนิด คงไม่พูดแบบนี้นะ
ถ้าสิ่ ...

ใจเย็น ๆ ครับคุณเฉลิมพล ทุกคนก้อยังงง ๆ กันอยู่ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับท่าน (รวมทั้งตัวผมเองด้วย) งงอ่ะ...ได้ถามหลาย ๆ คนในที่ประชุมก้อไม่มีใครทราบ แล้วอยู่ดี ๆ ท่านก้อมาวิจารกันเองในเว็ปไซด์อย่างนี้ ผมบอกแล้วว่าเราน่าจะไปคุยกันในที่ประชุม ว่างานดำเนินการไปถึงไหนแล้ว งานไหนต้องติดตาม งานไหนต้องสานต่อ เรื่องอะไรที่ไม่มีความเคลื่อนไหว ไม่ดำเนินการตามมติที่ประชุมครั้งที่แล้ว มันก้อน่าจาไปถก ไปคุยในที่ประชุมครั้งต่อไปนะครับ ไม่ใช่มาคุยกันตรงนี้ คุยกันอีกปีนึง มันก้อคงไม่จบ  แล้วที่บอกว่า "ถ้าทำงานกันอย่างตรงไปตรงมา" ผมว่าท่านวิจารณ์แรงไปนิดนะครับ เหมือนมีการทุจริตในองค์กร ได้ยินแล้วมันรู้สึก....ค่อย ๆ คุยกันเถอะครับ คนที่เค้าไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจ เค้าจะเหมารวมว่าองค์กรนี้ไม่ดี ทุกคนที่เข้ามาก้ออยากจะพัฒนาวงการแพะ-แกะให้มันดีขึ้นกันทั้งนั้นแหล่ะครับ ท่านมีอะไรก้อค่อย ๆ คุยกัน...

ก้องภพฟาร์มแพะ ชัยนาท 085-0669139
prasert.khu@gmail.com
จำหน่ายแพะสายพันธุ์บอร์และลูกผสมบอร์ราคาชาวบ้าน
** เปลี่ยนหญ้า เปลี่ยนใบไม้ให้เป็นเงิน **

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 16-5-2013 11:38:20 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณเฉลิมพล...ตามที่ท่านพูดมา ทำไมไม่ไปพูดแบบนี้ในที่ประชุมละครับ เค้าจัดประชุมกันมีเวทีให้เสนอแนะ ให้แสดงความคิดเห็น ก้อไม่มาแสดงกัน มานั่งบรรยายกันในเว็ปไซด์แบบนี้ มันจาไปเป็นรูปธรรมได้อย่างไรล่ะครับ ท่านก้อเคยพูดอยู่ว่าสมาคม ฯ มันไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ตามที่ท่านบอก การตัดสินใจมันก้อไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่งเหมือนกัน ท่านก้อรู้
          ส่วนเรื่องการเก็บรายได้เข้าสมาคม ฯ จะไปบังคับ ขู่เข็ญเค้าให้จ่ายค่าบำรุง ค่าสปอนด์เซอร์ มันก้อยาก คงต้องขึ้นอยู่กับความสมัครใจของแต่ละท่าน เรื่องนี้ที่ประชุมก้อมีมติ ว่าจะต้องดำเนินการกันอย่างไร กับเรื่องการจัดเก็บ เดี๋ยวสมาชิกทุกท่านคงได้รายงานการประชุม  และท่านก้อรู้อยู่ว่าสมาคม ฯ มีเงินในการบริหารจัดการมากน้อยแค่ไหน ถ้ามัวแต่คิดกันว่าชั่งมึง ชั่งมัน แต่อยากได้อย่างโน้น อยากได้อย่างนี้ ไม่ยอมเสียสละกันบ้าง องค์กรมันจาเดินหน้าได้อย่างไรละครับ และท่านก้อรู้ ว่าพวกเราก้อเจ็บตัวกันมาเยอะแล้วนี่...   

*** ถ้าท่านยังรักอาชีพการเลี้ยงแพะแกะและคิดว่าสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย คือ ศูนย์รวมของพี่น้องเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะแกะ  จะต้องทำกันยังงัย คงไม่ต้องบอกนะครับ...

"เหนื่อยเหมือนกันต้องมานั่งโต้ตอบกันแบบนี้ มีปัญหาอะไรก้อควรมานั่งคุย นั่งเปิดใจกันน้าาาา.."

อยากจะให้เป็นไปตามเจตนารมณ์ของการตั้งหัวข้อกระทู้นี้

- ความต้องการของสมาชิกสมาคม ฯ ที่จะให้พิจารณาดำเนินการ

ก้องภพฟาร์มแพะ ชัยนาท 085-0669139
จำหน่ายแพะสายพันธุ์บอร์และลูกผสมบอร์ราคาชาวบ้าน
** เปลี่ยนหญ้า เปลี่ยนใบไม้ให้เป็นเงิน **

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 17-5-2013 12:19:10 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

ท่านเอกชัย...ผมว่าท่านเข้าใจอะไร ๆ ผิดหรือป่าว...ศึกษาข้อมูลก่อนครับ ค่อยออกสื่อ...

ยังงัยพวกเราก้อคนวงการเดียวกัน...วงการแพะ-แกะไม่กว้างหรอกครับ...

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 17-5-2013 15:47:44 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

อ้าววววว...ไปกันใหญ่แล้วครับท่านเอกชัย ไม่มีใครเค้าไปสั่งตัดอะไรหรอกครับ เรื่องนี้ผมก้อได้สอบถามท่านเดชาแล้ว
ตัวท่านไม่ได้เข้าไปยืนยันการเป็นสมาชิก ฯ ตั้งแต่แรก ท่านเลยไม่ได้รับโลโก้ ... เห็นท่านพูดถึงเรื่องการประชุม
เมื่อวันที่ 11 พ.ค.ที่ผ่านมา ท่านลืมหรือครับ ท่านเองเป็นประธานเขต 1 ท่านยังไม่มา ตามที่ทราบกันก่อนการประชุม
ประเด็นหลัก ๆ ในการประชุมครั้งนี้ ก็คือการจัดงานวันแพะแห่งชาติ และครั้งนี้ท่านก็คงทราบว่าเค้าจัดงานกันที่ไหน
เจ้าของพื้นที่ไม่เข้าร่วมการประชุมซะงั้น...แต่ช่างเถอะ การทำงานก้อต้องดำเนินการกันต่อครับ เดี๋ยวท่านคงได้รับ
รายงานการประชุม ... ส่วนใครทำดี ทำเลวอย่างที่ท่านกล่าวและเข้าใจ ตรงนี้อยู่ที่ดุลยพินิจและวิจารณญาณ
ของท่านคนเดียวละครับ..แต่ตอนนี้ที่พวกเรา รวมกลุ่ม รวมตัวกันจนกลายเป็นสมาคมมาได้ มีใครทราบซักกี่คนครับ
กว่าจามาถึงวันนี้มันต้องผ่านอะไรมาบ้าง และไอ้ที่เค้าทำดี ทำประโยชน์ เป็นที่ชื่นชอบกับสมาชิกที่ผ่านมา
ไม่เห็นมีใครพูดถึงกันบ้าง... บางครั้งการอยู่ร่วมกันในสังคม การเสียสละ มันก้อต้องมีนะครับ ไม่ใช่คอยเป็นแต่นักกีฬา
ถ้วย ข กันอย่างเดียว ... และผมว่าอย่าไปกระแนะ กระแหน มาทะเลาะให้แตกความสามัคคีกันอีกเลย                     
อีก 2 ปีข้างหน้า เปิดการค้าเสรี ถ้าการรวมตัวกันไม่แน่นพอ พวกเราคงสู้เค้าไม่ได้แน่ ท่านเลี้ยงแกะเพื่อขายเนื้อ
ผมก้อเลี้ยงแพะเพื่อขายเนื้อ แค่ส่งเข้าโรงเชือดบ้านเรา ตอนนี้ก้อต้องทำใบขนย้ายแล้วครับ เอาเวลาไปปรับปรุงฟาร์ม
ปรับปรุงการเลี้ยง ปรับปรุงคุณภาพสินค้า ให้เป็นไปตามระบบที่เค้าวางไว้ดีกว่า ... แล้วขออีกอย่างเถอะท่าน
กระทู้นี้ ขอให้เป็นไปตามเจตนาของหัวข้อกระทู้เถอะ ความต้องการของสมาชิก ฯ ที่จะให้สมาคม ฯ พิจารณาดำเนินการ...แล้วสมาชิกท่านอื่น ๆ เค้าคงรำคาญกันแย่แล้ว พอเถอะท่าน...

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

5#
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 00:24:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย สามเหลี่ยมทองคำ เมื่อ 17-5-2013 20:50
ท่านประเสริฐ เรื่อง g.s.a ไม่ผมก็คุณได้คำตอบจากท่านเด ...

ท่านเอกชัย...เรื่องที่ท่านไม่มาประชุม ไม่มีใครเค้าว่าท่านหรอก มันก้ออยู่ที่....แต่ละคน ท่านไม่มา คนที่เค้ามาก้อต้องดำเนินการกันไป และอย่าไปว่าคนอื่นเค้าโง่เลยท่าน เค้าก้อคิดกันได้ ก้อท่านเป็นแบบเนี่ย คงไม่มีใครโทร.ไปหาหรอกครับ ด้วยความเคารพในความเป็นอาวุโสของท่าน ผมไม่รู้ว่าท่านเล่นเกมอะไรกันอยู่ ขอให้หยุดเถอะ ตอนนี้พี่น้องสมาชิกเราเริ่มรำคาญแระ โดยส่วนตัวผมก้อไม่มีอคติกับใครทั้งสิ้น และก้อไม่เคยโพสโต้ตอบกับใครแบบนี้ด้วย มันเสียเวลา...เอาเวลาไปคิดสิ่งที่มันสร้างสรรกันดีกว่า ยังมีเรื่องให้คิดให้ทำกันอีกเยอะ ในวงการแพะ-แกะบ้านเรา   

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 4-5-2024 12:40