สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 7117|ตอบ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ความต้องการของสมาชิกที่จะให้สมาคมฯ พิจรณาในการดำเนินการ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
สระบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 15-5-2013 18:03:06 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอปรบมือให้กับผู้ที่กล้าแสดงออกท้วงติงการทำงานของสมาคมเพราะผลงานมันดูได้จากการให้ความร่วมมือของกรรมการหลายตำเหน่งและการจ่ายเงินต่ออายุการเป็นสมาชิก เคยใช้วิธีคุยในที่ประชุมก็ไม่คืบหน้าก็ต้องเปิดเผยให้รับรู้เพื่อจะดีขึ้นไม่ต้องกลัวคนเข้าใจผิดในเมื่อเราทำดีจริง(ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ) ส่วนผู้ที่รู้แล้วนิ่งเฉยหรือพวกเหยียบเรือสองแคมควรปรับท่าทีเพื่อประโยชย์ส่วนรวมอย่ากินแรงคนอื่นมันไม่ภาคภูมิใจ

จังหวัด
สระบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 16-5-2013 19:40:28 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าดูจากผลของงานและความร่วมมือของสมาชิก 200 กว่าคนไม่จ่ายเงินค่าต่อสมาชิกและมีคนเข้าร่วมประชุมครั้งนี้แค่ 10 กว่าๆคนมันบอกถึงให้ผุ้บริหารต้องคิดว่าควรทำการอย่างไร  การที่ผมและท่านอื่นๆออกมาเผยข้อมูลและท้วงติงเรื่องต่างๆ ไม่ใช่ไม่รู้ว่าเปลืองตัวมีคนไม่พอใจ แต่สุดจะทน แต่เพื่อส่วนรวมไม่กล้าทำแล้วใครจะกล้าทำตาม ผู้บริหารน่าจะดีใจที่มีกระจกสะท้อนเตือนจะได้แก้ไขดีกว่าปล่อยลงเหว ถ้ามันขัดผลประโยชน์แล้วโกรธผมขอรับผิดชอบเอง

แสดงความคิดเห็น

สามเหลี่ยมทองคำ  เห็นหายแต่เบอร์สมาชิกสงสัยโดนสั่งตัดออกจากสมาคมฯ(ก้างขวางคอใครมั้ง)  โพสต์เมื่อ 16-5-2013 23:00:44
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม  แล้วโลโก้พี่หายไปไหนเนี่ย .... 5555  โพสต์เมื่อ 16-5-2013 20:01:59

จังหวัด
สระบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 17-5-2013 13:44:02 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 17-5-2013 12:19
ท่านเอกชัย...ผมว่าท่านเข้าใจอะไร ๆ ผิดหรือป่าว...ศึกษ ...

ท่านประเสริฐครับเรี่อง g.s.a.ถูกตัดผมคุยกับท่านเดชาแล้วท่านชี้แจงแล้วแต่สุดท้ายท่านเดชาก็ยอมรับว่าเข้าใจผิดไปแล้วยังยืนยันว่าการสั่งตัด g.s.a ของผมทำไม่ถูกต้องแล้วใครสั่งและดำเนินการมีประสงค์ร้ายอะไรแล้วจะให้ผมเข้าใจเป็นแบบไหนในเมื่อผมมีศัตรูเป็นคนที่จะมาหาผลประโยชน์  ถึงแม้สังคมแพะแกะจะไม่กว้างเท่าไรแต่ถ้าเป็นคนไม่ดีผมไม่ขอคบค้า  แต่ใครมั่นใจว่าเป็นคนดีผมขอคารวะคบค้าด้วยความยินดี ท่านประเสริฐคงเข้าใจในตัวผมและมีความเห็นอย่างไรในการกระทำเลวๆของคนพวกนี้ช่วยตอบแบบไม่ต้องเกรงใจคนเลวได้ยิ่งดี

จังหวัด
สระบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 17-5-2013 20:50:49 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 17-5-2013 15:47
อ้าววววว...ไปกันใหญ่แล้วครับท่านเอกชัย ไม่มีใครเค้า ...

ท่านประเสริฐ เรื่อง g.s.a ไม่ผมก็คุณได้คำตอบจากท่านเดชาไม่เหมือนกันจึงมีความเข้าใจไปคนละอย่างแล้วคุณมาสรุปว่าเป็นดั่งที่คุณกล่าวผมว่ามันเหมือนคุยคนละเรื่องในกรณีนี้ปล่อยให้เป็นบาปกรรมของคนทำก็แล้วกัน  เรื่องไม่ได้ไปประชุมผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าคนเลี้ยงแพะไม่มีหรือจะให้ทิ้ง600 ชีวิตมาประชุมส่วนมติที่ประชุมอยากให้ผมทำงานอะไรก็โทรแจ้งมาก็ได้แค่นี้ทำเป็นโง่ๆถึงว่าการบริหารจึงไม่มีผลงาน อยากปลดผมออกเพราะไม่ประจบก้มหัวให้เลยมาโพสหวังให้เสียหน้าอ่อนมากๆ คำว่านักฟุตบอลถ้วย ข ถ้าหมายความว่าเป็นคนชอบขอ  ผมเคยขออะไรจากพวกคุณนอกจากขอให้สมาคมเร่ง ทำงานเพื่อสมาชิกส่วนใหญ่ผมผิดหรือ ทีหลังว่าชัดๆเลยจะได้เข้าใจถูกต้อง ไม่ต้องกลัวคนอ่านเบื่อความจริงมีประโยชน์เสมอ ทุกท่านจะได้รู้เท่าทันคนในสมาคมฯ

จังหวัด
สระบุรี
5#
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 18:01:31 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 18-5-2013 00:24
ท่านเอกชัย...เรื่องที่ท่านไม่มาประชุม ไม่มีใครเค้าว ...

เรื่องผมไม่ได้ไปประชุมคนที่ว่าผมก็ตัวคุณนั่นแหละ(เจ้าของพื้นที่ไม่ไปประชุมซะงั้น)ประโยคแบบนี้หรือที่คนดีมีความเคารพกันเขาใช้ ผมกำลังทำหน้าที่สะท้อนการทำงานของสมาคมฯ คุณทำหน้าที่การเงินของคุณให้เรียบร้อยเสียก่อนตามที่ท่านเฉลิมทวงถามไว้ว่าเงินรายได้ทำไมไม่เก็บกันไล่มาตั้งแต่ผู้นำยันกรรมการ ถ้าไม่มีคนคอยตรวจสอบแบบพวกผมอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง  เมื่อคุณไม่มีอคติกับใครก็ไม่ต้องมากลัวคนอ่านจะรำคราญปล่อยให้คนรับผิดชอบเขารับเอง การที่คุณออกมากล่าวแทนมันดูเหมือนองคลักษณพิทักษ์นาย จงอย่ามาเปลืองตัวในเรื่องที่ไม่ควร  วันเวลาจะพิสูจน์คนเองว่าเป็นเช่นไร ส่วนตัวผมทำการต่างๆนื้เพื่อส่วนรวมถ้าไม่ใช่ให้ตายเลยคงสบายใจนะ

จังหวัด
สระบุรี
6#
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 23:52:29 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลักฐานเปิดเผยโดยคนของผู้บริหารเองชัดแจ้งขนาดนี้จะให้คุยในที่ประชุมมันก็ติดร่างแหไปด้วยกันควรพิจราณาตัวเองได้แล้ว  ผลงานก็ไม่เป็นรูปธรรม ใครบอกเตือนก็แสดงอาการหาว่ามีเจตนาไม่ดีแทนที่จะนำไปแก้ไข หมดเวลาแล้ว ขาดความชอบธรรมปฎิรูปสมาคมฯด่วน ผู้เลี้ยงเดือดร้อนกันมากนานวันเข้าก็จะสายเกินแก้ ขอร้องนึกว่าเห็นแก่คนจนๆสักครั้งก็ยังดี
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 5-5-2024 02:27