สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: cowboy_66

[ทั่วไป] ความต้องการของสมาชิกที่จะให้สมาคมฯ พิจรณาในการดำเนินการ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

จังหวัด
สระบุรี
โพสต์เมื่อ 17-5-2013 20:50:49 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 17-5-2013 15:47
อ้าววววว...ไปกันใหญ่แล้วครับท่านเอกชัย ไม่มีใครเค้า ...

ท่านประเสริฐ เรื่อง g.s.a ไม่ผมก็คุณได้คำตอบจากท่านเดชาไม่เหมือนกันจึงมีความเข้าใจไปคนละอย่างแล้วคุณมาสรุปว่าเป็นดั่งที่คุณกล่าวผมว่ามันเหมือนคุยคนละเรื่องในกรณีนี้ปล่อยให้เป็นบาปกรรมของคนทำก็แล้วกัน  เรื่องไม่ได้ไปประชุมผมก็บอกเหตุผลแล้วว่าคนเลี้ยงแพะไม่มีหรือจะให้ทิ้ง600 ชีวิตมาประชุมส่วนมติที่ประชุมอยากให้ผมทำงานอะไรก็โทรแจ้งมาก็ได้แค่นี้ทำเป็นโง่ๆถึงว่าการบริหารจึงไม่มีผลงาน อยากปลดผมออกเพราะไม่ประจบก้มหัวให้เลยมาโพสหวังให้เสียหน้าอ่อนมากๆ คำว่านักฟุตบอลถ้วย ข ถ้าหมายความว่าเป็นคนชอบขอ  ผมเคยขออะไรจากพวกคุณนอกจากขอให้สมาคมเร่ง ทำงานเพื่อสมาชิกส่วนใหญ่ผมผิดหรือ ทีหลังว่าชัดๆเลยจะได้เข้าใจถูกต้อง ไม่ต้องกลัวคนอ่านเบื่อความจริงมีประโยชน์เสมอ ทุกท่านจะได้รู้เท่าทันคนในสมาคมฯ

Rank: 9

G.S.A.
0003
จังหวัด
ชัยนาท

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

โพสต์เมื่อ 18-5-2013 00:24:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย สามเหลี่ยมทองคำ เมื่อ 17-5-2013 20:50
ท่านประเสริฐ เรื่อง g.s.a ไม่ผมก็คุณได้คำตอบจากท่านเด ...

ท่านเอกชัย...เรื่องที่ท่านไม่มาประชุม ไม่มีใครเค้าว่าท่านหรอก มันก้ออยู่ที่....แต่ละคน ท่านไม่มา คนที่เค้ามาก้อต้องดำเนินการกันไป และอย่าไปว่าคนอื่นเค้าโง่เลยท่าน เค้าก้อคิดกันได้ ก้อท่านเป็นแบบเนี่ย คงไม่มีใครโทร.ไปหาหรอกครับ ด้วยความเคารพในความเป็นอาวุโสของท่าน ผมไม่รู้ว่าท่านเล่นเกมอะไรกันอยู่ ขอให้หยุดเถอะ ตอนนี้พี่น้องสมาชิกเราเริ่มรำคาญแระ โดยส่วนตัวผมก้อไม่มีอคติกับใครทั้งสิ้น และก้อไม่เคยโพสโต้ตอบกับใครแบบนี้ด้วย มันเสียเวลา...เอาเวลาไปคิดสิ่งที่มันสร้างสรรกันดีกว่า ยังมีเรื่องให้คิดให้ทำกันอีกเยอะ ในวงการแพะ-แกะบ้านเรา   

ก้องภพฟาร์มแพะ ชัยนาท 085-0669139
prasert.khu@gmail.com
จำหน่ายแพะสายพันธุ์บอร์และลูกผสมบอร์ราคาชาวบ้าน
** เปลี่ยนหญ้า เปลี่ยนใบไม้ให้เป็นเงิน **

จังหวัด
สระบุรี
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 18:01:31 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 18-5-2013 00:24
ท่านเอกชัย...เรื่องที่ท่านไม่มาประชุม ไม่มีใครเค้าว ...

เรื่องผมไม่ได้ไปประชุมคนที่ว่าผมก็ตัวคุณนั่นแหละ(เจ้าของพื้นที่ไม่ไปประชุมซะงั้น)ประโยคแบบนี้หรือที่คนดีมีความเคารพกันเขาใช้ ผมกำลังทำหน้าที่สะท้อนการทำงานของสมาคมฯ คุณทำหน้าที่การเงินของคุณให้เรียบร้อยเสียก่อนตามที่ท่านเฉลิมทวงถามไว้ว่าเงินรายได้ทำไมไม่เก็บกันไล่มาตั้งแต่ผู้นำยันกรรมการ ถ้าไม่มีคนคอยตรวจสอบแบบพวกผมอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง  เมื่อคุณไม่มีอคติกับใครก็ไม่ต้องมากลัวคนอ่านจะรำคราญปล่อยให้คนรับผิดชอบเขารับเอง การที่คุณออกมากล่าวแทนมันดูเหมือนองคลักษณพิทักษ์นาย จงอย่ามาเปลืองตัวในเรื่องที่ไม่ควร  วันเวลาจะพิสูจน์คนเองว่าเป็นเช่นไร ส่วนตัวผมทำการต่างๆนื้เพื่อส่วนรวมถ้าไม่ใช่ให้ตายเลยคงสบายใจนะ

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
อุทัยธานี
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 18:40:37 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอแก้ข่าวนิดนะครับ ผมไม่รู้จะใช้เวทีไหนอธิบาย เพราะหลายคนโทรมาแล้วไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมทำ หาว่าป่วนบ้าง ไม่รักสมาคมฯบ้าง ผมรับปากพี่ประเสริฐว่าจะไม่ยุ่งเรื่องสมาคมฯแล้ว แต่เพื่อความสบายใจต้องแจงนิดนะครับ
ย้อนเรื่องเก่านิด ที่ผมถามว่า
แจ้งผลการประชุมให้สมาชิกสมาคมฯทราบก่อนดีมั้ยครับ นี่ก็ผ่านมาพอสมควรแล้ว หรือต้องรอให้ครบ 7 วันก่อน แต่ถ้ายังไม่ว่างก็ไม่รบกวนนะครับ ผมรอได้สิ่งที่อยากให้สมาคมฯทำอันดับแรกคือ เรียกเก็บเงินค่าบำรุงรายปีจากเหล่าผู้สนันสนุน (แบรนด์เนอร์) ทั้ง 9 ราย ให้ได้ก่อนดีมั้ยครับ เพราะนี่มันก็ผ่านมาจะครึ่งปีแล้ว ไม่ทราบได้เรียกเก็บเงินเค้าหรือยัง มันเป็นรายได้ของสมาคมฯที่ควรจะได้รับ เค้าจ่ายกันรายปี ไม่ใช่ตลอดชีพ แจ้งบอกท่านๆเค้าด้วย คงไม่ต้องให้ผมแจงนะว่ามีฟาร์มใครบ้าง ไม่ต้องการขุดคุ้ยแต่ต้องการความโปร่งใส ตรงไปตรงมา จ่ายแล้วก็ไม่ว่ากัน ยังไม่จ่ายก็จ่ายซะนะครับ สมาคมฯจะได้มีเงินไปบริหารงานอื่นๆต่อ

พี่ประเสริฐตอบมาว่า
คุณเฉลิมพล...ตามที่ท่านพูดมา ทำไมไม่ไปพูดแบบนี้ในที่ประชุมละครับ เค้าจัดประชุมกันมีเวทีให้เสนอแนะ ให้แสดงความคิดเห็น ก้อไม่มาแสดงกัน มานั่งบรรยายกันในเว็ปไซด์แบบนี้ มันจาไปเป็นรูปธรรมได้อย่างไรล่ะครับ ท่านก้อเคยพูดอยู่ว่าสมาคม ฯ มันไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ตามที่ท่านบอก การตัดสินใจมันก้อไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่งเหมือนกัน ท่านก้อรู้
          ส่วนเรื่องการเก็บรายได้เข้าสมาคม ฯ จะไปบังคับ ขู่เข็ญเค้าให้จ่ายค่าบำรุง ค่าสปอนด์เซอร์ มันก้อยาก คงต้องขึ้นอยู่กับความสมัครใจของแต่ละท่าน เรื่องนี้ที่ประชุมก้อมีมติ ว่าจะต้องดำเนินการกันอย่างไร กับเรื่องการจัดเก็บ เดี๋ยวสมาชิกทุกท่านคงได้รายงานการประชุม  และท่านก้อรู้อยู่ว่าสมาคม ฯ มีเงินในการบริหารจัดการมากน้อยแค่ไหน ถ้ามัวแต่คิดกันว่าชั่งมึง ชั่งมัน แต่อยากได้อย่างโน้น อยากได้อย่างนี้ ไม่ยอมเสียสละกันบ้าง องค์กรมันจาเดินหน้าได้อย่างไรละครับ และท่านก้อรู้ ว่าพวกเราก้อเจ็บตัวกันมาเยอะแล้วนี่...   

*** ถ้าท่านยังรักอาชีพการเลี้ยงแพะแกะและคิดว่าสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย คือ ศูนย์รวมของพี่น้องเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะแกะ  จะต้องทำกันยังงัย คงไม่ต้องบอกนะครับ...

"เหนื่อยเหมือนกันต้องมานั่งโต้ตอบกันแบบนี้ มีปัญหาอะไรก้อควรมานั่งคุย นั่งเปิดใจกันน้าาาา.."

อยากจะให้เป็นไปตามเจตนารมณ์ของการตั้งหัวข้อกระทู้นี้

- ความต้องการของสมาชิกสมาคม ฯ ที่จะให้พิจารณาดำเนินการ

บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404

จังหวัด
อุทัยธานี
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 18:41:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
[backcolor=rgba(255, 255, 255, 0)]พี่ประเสริฐพูดว่า : ส่วนเรื่องการเก็บรายได้เข้าสมาคม ฯ จะไปบังคับ ขู่เข็ญเค้าให้จ่ายค่าบำรุง ค่าสปอนด์เซอร์ มันก้อยาก คงต้องขึ้นอยู่กับความสมัครใจของแต่ละท่าน

[backcolor=rgba(255, 255, 255, 0)]แต่ที่ผมตามอยู่คือสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ได้ดำเนินการจัดเก็บเงินผู้สนับสนุนเวปไซด์ ทั้ง 8 ราย ซึ่งเป็นเงินรายได้ที่สมาคมฯควรจะได้ แล้วหรือยัง ซึ่งเท่าที่ผมตามเรื่องนี้อยู่คือ จนถึงบัดนี้ผู้สนับสนุนทั้งรายยังนิ่งเฉยมิได้ชำระเงิน และสมาคมฯก็ยังนิ่งเฉยไม่เรียกเก็บ ทั้งยังไม่ยกเลิกการโฆษณาฟาร์มดังกล่าวอีก ผมจึงต้องทวงถามในเรื่องนี้ต่อหน้าสาธารณะ และก็กลายเป็นเรื่องราว กลายเป็นผมไปป่วนการทำงานของสมาคมฯดังที่เห็น ซึ่งเจตนาผมคือการรักษาผลประโยชน์ของสมาคมฯต่างหาก ในเมื่อคณะทำงานนิ่งเฉย สมาชิกฯอย่างผมจึงต้องออกมาปกป้องครับ หวังว่าคำชี้แจงนี้ทุกท่านคงเข้าใจในตัวผมดีขึ้น ส่วนผู้สนับสนุนทั้ง 8 รายที่ยังไม่ชำระมีดังนี้ครับ
1. ว.อุดมทรัพย์ฟาร์ม
2. จันทราฟาร์ม
3. วิเชียรบุรีฟาร์ม
4. ช่อผกาซานต้าฟาร์ม
5. ห้วยเกรียบฟาร์มแพะแกะ
6. ลักขณาฟาร์ม
7. ก้องภพฟาร์มแพะ
8. K.S.T ฟาร์ม

[backcolor=rgba(255, 255, 255, 0)]

ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

จังหวัด
อุทัยธานี
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 19:05:34 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้ข้อมูลจากพี่เดชา สังข์แก้ว นายทะเบียนสมาคมฯ ว่าทั้ง 8 รายยังมิได้ชำระ ส่วนรายอื่นๆพี่เดชาได้ส่งเงินให้กับเหรัญญิก สมาคมฯ เรียบร้อยแล้ว เรื่องทั้งหมดก็มีแค่นี้ครับ แต่ถ้าการกระทำของผมทำใ้ห้หลายท่านคิดว่าผมมีเจตนาไม่ดีต่อสมาคมฯ ก็ต้องขอโทษทุกท่านด้วย คงจะกระจ่างนะครับ และถ้าเป็นไปได้อย่าคุยเรื่องสมาคมฯกับผมอีก ผมจบแล้วจริงๆ ขอชี้แจงเท่านี้นะครับ

ผมก็รอฟังคำชี้แจงจากสมาคมฯ แต่ก็ไม่เห็นว่าใครจะออกมาทำอะไร มีแต่พูดเรื่องอะไรก็ไม่รู้ ก็เลยคิดว่าคงไม่มีประโยชน์ที่จะตามเรื่องนี้ เพราะอะไรๆก็ในที่ประชุมอย่างเดียว นี่ก็ผ่านไป 7 วันแล้ว รายงานการประชุมก็ไม่บอกสมาชิกฯอีก ตกลงปีหน้าผมคงไม่จ่ายค่าบำรุง 300 บาท นะครับ แจ้งไว้ล่วงหน้าเลยล่ะกัน

จังหวัด
สระบุรี
โพสต์เมื่อ 18-5-2013 23:52:29 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลักฐานเปิดเผยโดยคนของผู้บริหารเองชัดแจ้งขนาดนี้จะให้คุยในที่ประชุมมันก็ติดร่างแหไปด้วยกันควรพิจราณาตัวเองได้แล้ว  ผลงานก็ไม่เป็นรูปธรรม ใครบอกเตือนก็แสดงอาการหาว่ามีเจตนาไม่ดีแทนที่จะนำไปแก้ไข หมดเวลาแล้ว ขาดความชอบธรรมปฎิรูปสมาคมฯด่วน ผู้เลี้ยงเดือดร้อนกันมากนานวันเข้าก็จะสายเกินแก้ ขอร้องนึกว่าเห็นแก่คนจนๆสักครั้งก็ยังดี

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
โพสต์เมื่อ 19-5-2013 09:01:48 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่เดชาช่วยออกมาเคลียร์หน่อย.....ถ้ารายชื่อผู้สนับสนุนสมาคมฯโดยการโฆษณาฯ....ยังไม่จ่ายเงิน มีรายชื่อตามที่ป๋าเหลิมแจ้งมา ดูรายชื่อแล้วก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ผู้หลักผู้ใหญ่ในสมาคมฯทั้งนั้น น่าจะเป็นงานง่ายกว่าตามเงินบำรุงสมาคมฯที่สมาชิกค้างจ่ายปี56  และถ้าใครจ่ายเงินแล้วท่านเดชาก็แจ้ง up date งานนี้ต้องรบกวนท่านเดชา ขอเป็นงานเร่งด่วนเพราะวันนี้(19พ.ค.)เวลาผ่านมาจะครึ่งปี56แล้ว เพราะถ้าปล่อยให้ยืดเยื้อไปมันจะไม่ดี....เพราะมีชื่อ....ห้วยเกรียบฟาร์ม..อยุ่ใน list รายชื่อด้วย

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
โพสต์เมื่อ 28-7-2013 21:51:56 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมจะลงทะเบียนอยู่ครับ แล้วอย่างนี้มันจะออกหัวหรือก้อย ดูหน้าหวั่นๆ และบอกว่า มีชื่อห้วยเกรียบด้วย นั้นฝ่ายบัญชีไม่ใช่เหรอครับ

แสดงความคิดเห็น

ไมค์สุราษ  พอจะเข้าใจในระบบนิดๆ และครับ โฟกัสกันใหม่ยังไม่สายครับ  โพสต์เมื่อ 30-7-2013 22:06:43
อัสวินฟาร์ม  ระยะทางพิสูจน์..ม้า..กาลเวลาพิสูจน์..คน...081-640-0073  โพสต์เมื่อ 30-7-2013 20:15:41

จังหวัด
โพสต์เมื่อ 30-7-2013 22:07:22 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ไมค์สุราษ เมื่อ 28-7-2013 21:51
ผมจะลงทะเบียนอยู่ครับ แล้วอย่างนี้มันจะออกหัวหรือก ...

089-4751007 ครับ

Rank: 6Rank: 6

G.S.A.
0012
จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

โพสต์เมื่อ 31-7-2013 00:16:06 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ไมค์สุราษ เมื่อ 28-7-2013 21:51
ผมจะลงทะเบียนอยู่ครับ แล้วอย่างนี้มันจะออกหัวหรือก ...

ครับผม มีพาดพิงถึงห้วยเกรียบด้วย ผมรับหน้าที่เป็นนายทะเบียนครับ ลองอ่านเยอะๆครับถ้ายังไม่พร้อมก็ยังไม่ต้องสมัครหรือจะศึกษาส่วนที่ดีๆมีประ็ยชน์ไปใช้้ ผมก็ยังคงทำหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายเหมือนเดิมประชุมก็ไม่ได้ขาด ลองเซอร์เวย์ดูครับ เบอร์โทรผมอยู่ที่ลายเซ็นต์ แหลงใต้ชับพึดครับผม
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

จังหวัด
โพสต์เมื่อ 31-7-2013 14:17:05 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากลงทะเบียนครับ และอยากเห็นในสิ่งที่ไม่รู้อีกหลายอย่างครับ ตั้งใจไว้แล้วครับว่าสมัครแน่นอนครับผม แต่ก็แอบคิดไม่ได้ครับ จากที่อ่านมา ว่าต้องมีอะไรที่ไม่ได้เดินไปในทิศทางเดียวกันแน่เลย น่าจะแก้ไขได้ครับ ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่อะไร แล้วจะติดต่อไปครับเรื่องลงทะเบียนครับผม

จังหวัด
ลำพูน
โพสต์เมื่อ 10-8-2013 06:57:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอ่านครับ ไม่กล้ายุ่ง เดื๋ยวโดนลูกหลง ครับ 5555
                                    (ขอเป็นห่วง อย่างห่างๆๆดีกว่าครับ)

สมใจฟาร์มแพะ  555ท่านสารวัตร เนี่ย มุกเยอะครับ  โพสต์เมื่อ 16-10-2013 18:56:35
สามพีฟาร์ม  ลูกหลงแจ้งตำรวจด้วยนะครับคุณหนุ่ย จะได้ช่วยกันหา  โพสต์เมื่อ 16-10-2013 14:19:13

G.S.A.
0012
จังหวัด

โพสต์เมื่อ 1-9-2013 01:30:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ห้วยเกรียบ ฟาร์มแพะ-แกะ (หน้ายูเทิร์นบ้านห้วยเกรียบ)
ถ.เพชรเกษม กม.394-395  อ.บางสะพาน จ.ประจวบฯ

สมาชิก   - ชมรมผู้เลี้ยงแพะ-แกะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

G.S.A.
0259
จังหวัด
พิษณุโลก

โพสต์เมื่อ 3-9-2013 21:30:23 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

สามพีฟาร์ม  ระเบิดหลายลูกจัง  โพสต์เมื่อ 12-9-2013 22:10:00

ชื่นชูผลฟาร์ม
  114/1หมู่6 ต.วังอิทก อ.บางระกำ พิษณุโลก 65140
      ติดต่อ พ่อจงกล / แม่ตา โทร 081-534-2600

G.S.A.
0266
จังหวัด
อุตรดิตถ์

โพสต์เมื่อ 16-10-2013 14:20:03 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ติเพื่อก่อ ทำให้เกิดความเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีครับ อย่าทำลายกัน

สามพีฟาร์ม  ตำรวจเป็นกลางครับๆๆๆกลางจริงๆๆๆพร้อมที่จะเข้าข้างชนะ 5555555  โพสต์เมื่อ 18-10-2013 19:10:42
สมใจฟาร์มแพะ  ตำรวจ ดูอยู่นะครับ 555  โพสต์เมื่อ 16-10-2013 18:57:41

G.S.A.
0266
จังหวัด
อุตรดิตถ์

โพสต์เมื่อ 9-11-2013 20:47:56 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยอย่างมากที่ท่านนายกมีแนวคิดกำหนด กฎกติกาการให้คะแนนการประกวด จะได้เป็นแบบอย่างมาตรฐานโดยสมาคมดีกรีแห่งประเทศไทย และให้แต่ละเขตมีการดำเนินการจัดการประกวดเพื่อหาตัวแทนชิงแชมป์ระดับประเทศ จะได้มีการขับเคลื่อนทิศทางการทำงานตั้งแต่หน่วยใหญ่ไปถึงหน่วยเล็ก ถ้าช่วยกันคนละไม้คนละมือ ไปได้สวยครับ

G.S.A.
0012
จังหวัด

โพสต์เมื่อ 7-6-2014 01:09:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีอะไรก็แนะนำกันเข้ามานะครับทั้งสมาชิกเก่าและใหม่

G.S.A.
0012
จังหวัด

โพสต์เมื่อ 22-9-2015 23:36:25 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
อัพกันหน่อยครับตอนนี้สถานการณ์เป็นอย่างไรกันบ้างเงียบจังเลยครับ

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 29-3-2024 21:04