สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: duck
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคตะวันตก] ฟาร์มแพะด่านทับตะโก/ราชบุรี   [คัดลอกลิงก์]

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
ราชบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-5-2012 00:04:20 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีคร้าบพี่เป็ด ผมเป็นคนหนึ่งที่มีความสนใจอยากเลี้ยงแพะมากๆๆคร้าบ สนใจมาหลายปีแล้ว แต่ปีนี้อยากจะเลี้ยงจริงจัง ดันเจอราคาแพะแรงใช้ได้เลย ผมเลยขอคำแนะนำพี่หน่อยครับ ผมอยากจะได้แม่พันธ์ซัก 10 ตัว และพ่อซัก 1 ตัว ลงทุนหลายตังมั้ยครับ ผมทุนไม่เยอะ และก้อโลภมากอยากจะซื้อตัวผู้ขุนบ้างซัก 10 ตัว ฟาร์มพี่ขายแพะแพงมั้ยครับ อยากได้จริงๆๆ หรือพี่มีพักพวกที่อยู่แถว อำเภอบ้านโป่งหรือไม่ครับ ถ้ามีช่วยแนะนำผมด้วยคร้าบ ผมอยากจะเปลี่ยนแนวบ้าง เพราะแถวนี้เลี้ยงปลาเยอะมาก แต่ใจผมชอบแพะมานานแล้ว รบกวนด้วยนะคร้าบพี่ พี่ครับที่บ้านผมปลูกกล้วยไว้เยอะ เราสามารถให้แพะกินได้มั้ยครับ ข้อดีขอ้เสียมีมั้ยครับ  ขอบคุณพี่มากๆๆเลยครับ ถ้าอย่างงัยมีแพะแบ่งขาย บอกๆๆบ้างนะคร้บ  

จังหวัด
ราชบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-5-2012 12:41:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆๆเลยครับที่ช่วยข้อสงสัย เดี่ยวผมจะโทรหาเลยครับ รอหน่อยนะคร้าบ

จังหวัด
ราชบุรี
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 21-5-2012 13:30:12 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณพี่เป็ดมากๆๆคร้าบที่ให้คำแนะนำที่ดี และไม่ปิดปัง ขอบพระคุณมากๆๆคร้าบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 17-5-2024 10:03