สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1335|ตอบ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ภาคกลาง] ลูกแพะอายุสามอาทิตย์ป่วยฝากผู้มีประสบการณ์วินิจฉัยโรคให้หน่อยครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
ราชบุรี
งานเข้าแต่เช้าครับลูกแพะอายุประมาณ3อาทิตย์ มีอาการนอนคอแข็ง ยังพอหายใจได้ หัวใจยังเต้นพอใช้ได้ มีน้ำลายไหล รีบอุ้มลงมาดู แล้วสังเกตุการหายใจเบาลงเรื่อยเรื่อย หลังจากที่พบประมาณครึ่งชั่วโมงก้อจากเราไป เศร้าครับ ก้อเลยลองผ่าซากดูพบ ว่าปอดมีการอักเสบ อย่างมาก ทั้งสองข้าง  กระเพาะก้อโตพอสมควร ส่วนบริเวณลำไส้ก้อมีฟองแก็สอยู่เต็มเลย  อวัยวะอื่นอื่นก้อปกติดีครับ  ลูกแพะตัวนี้เมื่อวานยังวิ่งเล่นปกติครับแต่จะตัวเล็กกว่าตัวอื่นเพราะเป็นแฝดสามตัวครับ ผมก้อเลยต้องป้อนนมครับ  ตอนสามทุ่มเดินเข้าไปดูก้อยังปกติครับ ฝากผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยวินิจฉัยให้หน่อยครับว่าเกิดจากอะไร แล้วต้องแก้อย่างไร กลัวว่าจะมีผลต่อลูกตัวอื่นครับ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูครับ
เริ่มแล้วชีวิตที่กำลังก้าวเข้าสู่ความพอเพียง ตามรอยพ่อของแผ่นดิน

จังหวัด
ราชบุรี
รูปที่ผ่าครับ  ปอดครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน
เริ่มแล้วชีวิตที่กำลังก้าวเข้าสู่ความพอเพียง ตามรอยพ่อของแผ่นดิน

จังหวัด
ราชบุรี
กระเพาะครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

จังหวัด
ราชบุรี
ลำไส้ที่ว่ามีฟองแก็สอยู่เต็มเลยครับ

จังหวัด
ราชบุรี
5#
โพสต์เมื่อ 24-4-2013 16:09:56 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ช่วยดูให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
6#
โพสต์เมื่อ 24-4-2013 16:30:40 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ต.ภัทรพลฟาร์ม
55 ม.7 ต.บ่อนอก
อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธื
โทร. 086-365-7655

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
นครศรีธรรมราช
7#
โพสต์เมื่อ 24-4-2013 17:04:56 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

Rank: 3

จังหวัด
ฉะเชิงเทรา
8#
โพสต์เมื่อ 25-4-2013 07:18:27 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
วิการปอดอักเสบด้วยหรอพี่ มีปัญหาทั้งสองระบบเลย รอคุณหมอวินิจฉัยด้วยคับ
ความสำเร็จ เริ่มต้นจากก้าวแรก ที่ย่างเดิน....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 5-5-2024 20:17