สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 3091|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] นิตยสารแพะแกะ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 13Rank: 13Rank: 13

จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ เรื่องวารสาร ส่วนมากได้รับก็จะเก็บเข้าตู้ เข้าหิ้งกันเป็นส่วนใหญ่ครับ ถ้าจะจัดทำให้ได้ใช้งาน ควรจัดทำเป็นโปสเตอร์ที่ติดตามฝาผนังได้น่ะครับ เหมือนโปสเตอร์ที่นำไปออกบูทงานต่าง ๆ น่ะครับ ทำให้เป็นสีสวยงาม มีรูปภาพ และคำอธิบายสั้น ๆ ใครอ่านใครดูก็เข้าใจง่าย และติดตามฟาร์ม คนงานอ่านก็เข้าใจ ผมคิดว่าจะดีกว่าที่จะทำเป็นนิตยสารเพราะว่าน้อยคนที่จะมาเปิดอ่านบ่อย ๆ ส่วนมากอ่านครั้งเดียวก็ลืมแล้วว่าเก็บไว้ไหน หรือถ้าจะทำนิตรสารจริง ๆ ก็ควรทำเป็นไฟล์ pdf ขึ้นเวบไซต์ด้วย เพราะเผื่อบางคนอ่านแล้วทำเอกสารหาย วันไหนอยากดูอีกจะได้มาโหลดดูได้ตลอด

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-5-2024 02:04