สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 2273|ตอบ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] สนใจที่จะเลี้ยงแพะ ที่จันทบุรีครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
จันทบุรี
คือตอนนี้ทำงานบริษัทเอกชนที่ชลบุรีครับ แต่มีความสนใจอยากเลี้ยงแพะ มีที่สวนอยู่ที่จันทบุรี

ไม่รู้ว่ามีท่านใดอยู่จันทบุรีบ้างครับ การตลาดที่จันทบุรีเป็นยังไง

ผมสนใจจะเลี้ยงแพะเนื้อครับ แบบขังคอกยกสูง เลี้ยงเองดูแลเอง ปลูกหญ้าเนเปียร์เลี้ยงกับกระถิน ในสวน อาจมีอาหารข้นเสริม

ตอนนี้ก็กำลังศึกษา ตามเว็บที่เกี่ยวข้องต่าง ๆ สายพันธุ์ การเลี้ยง พฤติกรรม โรคต่าง ๆ การจัดการ การตลาด

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
สวนอยู่แถวไหนครับ ผมชื่อโย อยู่อำเภอเขาคิชฌกูฏ ถ้าสนใจเลี้ยงโทรสอบถามได้ครับเบอร์0871453877ครับ

จังหวัด
จันทบุรี
ผมอยู่ท่าใหม่ครับ ตำบลสองพี่น้อง ผมแอบจดเบอร์ท่านไปก่อนหน้านี้แล้วล่ะครับ

กะว่าจะไปเยิ่ยมชมฟาร์มของท่านอยู่

จังหวัด
จันทบุรี
ลืมบอกไป ผมชื่อเป้นะครับ

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
นครราชสีมา
ทำงานประจำไปด้วยนี่เหนื่อยเอาเร่องอยู่เหมือนกันนะท่าน
ท่าจะให้ดีควรมีแปลงหญ้าที่พร้อมจะให้ผลผลิตแล้วเสียก่อนจึงค่อยเริ่มเลี้ยงครับ
อันนี้จากประสบการณ์ตรงเนื่องด้วยช่วงแรกๆอาจยังพอหากระถิน-หญ้าได้ แต่พอได้สักพักก็จะมีช่วงที่เริ่มหาได้ยากขึ้นอาจเนื่องด้วยสภาพอากาศ มีผู้เลี้ยงเพิ่มขึ้น ยิ่งเราทำงานประจำด้วยบางครั้งก็จะมีความจำเป็นที่ทำให้ไม่สามารถไปหาอาหารให้มันได้
ดังนั้นการมีแปลงหญ้าของตัวเองจึงสำคัญมากครับ ส่วนตัวผมเพิ่งคิดได้และเพิ่งเริ่มทำแปลงหญ้า

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ทางนี้อาหารเหลือเฟือเลยครับไม่ต้องห่วงมีทั้งหญ้าทั้งผลไม้เลยครับ ขอบคุณครับที่เตือน

จังหวัด
จันทบุรี
ต้นฉบับโพสต์โดย kongi เมื่อ 4-3-2013 14:34
ทำงานประจำไปด้วยนี่เหนื่อยเอาเร่องอยู่เหมือนกันนะท ...

ขอบคุณครับที่เข้ามาแนะนำ ตอนนี้อยู่ในช่วงศึกษา เข้ามานั่งหาข้อมูลแทบทุกวัน

จังหวัด
จันทบุรี
ต้นฉบับโพสต์โดย โยจันทบุรี2527 เมื่อ 4-3-2013 19:50
ทางนี้อาหารเหลือเฟือเลยครับไม่ต้องห่วงมีทั้งหญ้าทั ...

คุณโย เลี้ยงด้วยอะไรเหรอครับ มีหลายตัวไหม แถวนั้นเลี้ยงกันเยอะไหมครับ แล้วตลาดนี่ขายยังไงครับ

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
โทรคุยกันดีกว่าครับ
เรื่องมันยาว

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ตอนนี้ผมมีหนุ่มน้อยลูกคลอก1ตัวครับถ้าสนใจโทรคุยกันครับ

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
อายุ4เดือน แองโกครับ สนใจติดต่อได้ที่0871453877 ราคาตั้ง3500 ต่อรองได้ครับ
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

Rank: 4Rank: 4

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์

จังหวัด
จันทบุรี
ใจเย็น ๆ คุณโยครับ ผมสนใจพันธ์บอร์น่ะครับ เลือกซัก 75%

จังหวัด
ไม่มีข้อมูล
ผมว่าโทรมาคุยกันดีกว่าครับ ที่จันทบุรีผมไม่แนะนำบอร์เลยครับ

จังหวัด
จันทบุรี
15#
โพสต์เมื่อ 9-3-2013 15:13:52 จากโทรศัพท์มือถือ |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ครับ ๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 12-5-2024 20:02