สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 8922|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โต้วาทีเรื่องการเก็บเงินค่าประชุมสมาคมวันที่12/5/2555 [คัดลอกลิงก์]

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
กาญจนบุรี
ค่าลงทะเบียนหน้างาน 250 บาทนี้ไม่เกี่ยวกับค่าบำรุงรายปีสมาคมฯ 300 บาทใช่ไหมครับ....

จังหวัด
กาญจนบุรี
550 บาทผมว่ามันไม่แพงหรอกนะ ทางสมาคมฯอื่นๆเขาเก็บกันเป็นพัน เก็บเท่านี้น่ะน้อยแล้ว การเก็บเงินอะไรก็แล้วแต่ ผมว่าถ้ามีเหตุผลทุกคนก็พร้อมจ่ายอยู่แล้วน่ะ แต่ถ้าจ่ายแล้วไม่รู้ว่าเงินนั้นจะไปใช้ทำอะไร ที่ไหน อย่างไร เมื่อใด ผมว่าคนสมัยนี้เขาก็ไม่คิดจะควักกันง่ายๆหรอกครับ ...

จังหวัด
กาญจนบุรี
โลกนี้มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอกครับ บางครั้งเราคิดว่าใช่ แต่จริงๆแล้วมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้
เรื่องเงินลงทะเบียนค่าประชุมน่ะ ผมมองว่าคงไม่มีปัญหา เงินค่าบำรุงสมาคมฯนั้นก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่ถ้าไม่มีเป้าหมายในการทำงานที่ชัดเจน ไม่มีการแจกแจงรายละเอียด เราจะสามารถดึงใจคน และดึงดูดสมาชิกให้มาเข้าร่วมกับสมาคมฯได้หรือไม่ ก็เท่านั้นแหละครับ

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เงินครับ แต่มันอยู่ที่อย่างอื่น อีกหลายๆสิ่งหลายๆอย่างต่างหาก....

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 19:45