สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: dejasaang
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การจัดเก็บค่าบำรุงรายปี ปี 2555 ของสมาคมผู้ ... [คัดลอกลิงก์]

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
อุทัยธานี
21#
โพสต์เมื่อ 24-5-2013 17:01:12 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องขอโทษเพื่อนๆสมาชิกสมาคมฯทุกท่านนะครับ ช่วงนี้ดูเหมือนจะมีเรื่องราวมากมาย วุ่นวายในสมาคมฯเกิดขึ้น  แต่ถ้าผมปล่อยให้เป็นไปอย่างนี้ต่อไป สมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ก็ไม่รู้จะเละเทะแค่ไหน  การบริหารงานที่มีแต่คนเพียงไม่กี่คน ไม่มีแนวทางการทำงานที่ชัดเจน สมาชิกสมาคมฯบางท่านก็ไม่รู้จักหน้าที่รับผิดชอบ  คณะกรรมการบริหารสมาคมฯก็คิดจะทำอะไรก็ได้ตามอำเภอใจ  มองเพื่อนสมาชิกสมาคมฯเป็นเพียงแต่ นักบอลถ้วยขอ  คือเข้ามาเป็นสมาชิกฯเพื่อขอ
           ถ้าท่านมองแบบนี้ ผมว่าท่านก็ไม่มีความชอบธรรมในการบริหารงานสมาคมฯต่อไปแล้วครับ  ท่านคงลืมไปแล้วว่าที่พวกเราเข้ามาเป็นสมาชิกสมาคมฯ เพราะอะไร  เราสมัครใจเข้ามากันเองใช่มั้ยครับ  ใครบังคับท่านมั้ย  เงินค่าแรกเข้า 100 บาท โอนเข้ามาให้สมาคมฯ เพราะคิดว่าการเข้ามาเป็นสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย  จะทำให้เรามีเพื่อนๆมากมายและได้รับการช่วยเหลือในเรื่องต่างๆจากรัฐบลง่ายขึ้น  กลุ่มคนมีจำนวนมาก จำเป็นต้องสรรหาคนเข้ามาบริหารงานส่วนหนึ่ง ที่เหลือก็คอยกำหนดทิศทางการทำงานกัน ทุกคนมีหน้าที่จริงมั้ยครับ
          ในเมื่อเราสมัครใจเข้ามาอยู่ร่วมกันในสมาคมฯ โดยมีกลุ่มคนจำนวนมาก จำเป็นต้องมีกฎระเบียบในการอยู่ร่วมกัน เงินคือปัจจัยในการทำงาน ค่าบำรุงคือเงินรายได้ส่วนนึงที่สมาชิกสมาคมฯทุกท่านต้องให้ความร่วมมือ โดยสมัครใจ  เพราะว่าท่านตั้งใจที่จะเป็นสมาชิกสมาคมฯเองและถ้าคิดว่าการชำระค่าบำรุงล่าช้า หรือการไม่ชำระค่าบำรุงเป็นเรื่องที่ไม่เสียหาย แล้วเกิดสมาชิกสมาคมฯทุกคนคิดแบบนี้แล้ว ความวุ่นวายก็จะเกิดขึ้นมากมาย การเข้ามาเป็นสมาชิกสมาคมฯก็เกิดจากการสมัครใจของทุกท่าน ไม่มีใครบังคับ ในเมื่อสมาคมฯมีกฎระเบียบในการอยู่ร่วมกัน สมาชิกฯก็ต้องปฏิบัติตามจริงมั้ยครับ และคนที่ต้องถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับสมาชิกสมาคมฯทุกท่าน ก็หนีไม่พ้นคณะกรรมการบริหารสมาคมและนายกสมาคมฯ ซึ่งม่้นก็เป็นสิ่งบ่งบอกถึงความมีวินัยในองค์กรอีกทางหนึ่ง  ในเมื่อคณะกรรมการบริหารของสมาคมฯ ไม่สามารถการบริหารงานได้ เราจำเป็นต้องออกมากำหนดทิศทางในการทำงานกันเสียใหม่ ดืไม่ดีก็อยูที่สมาชิกสมาคมฯอย่างพวกเราว่าจะทำให้สมาคมฯกลับมาเป็นองค์กรที่เป็นที่พึ่งให้กับพวกเราได้นานแค่ไหน

แสดงความคิดเห็น

สามเหลี่ยมทองคำ  ชาวบ้านโดนหลอกจนผวาหมดแล้วยังไม่รีบไปคงต้องใช้กฎหมายจัดการแล้วล่ะ  โพสต์เมื่อ 24-5-2013 19:43:48
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404

Rank: 5Rank: 5Rank: 5

จังหวัด
อุทัยธานี
22#
โพสต์เมื่อ 25-5-2013 11:38:55 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่เดชาว่าไงดีครับ ค่าผู้สนับสนุนเวปสมาคมฯ เก็บเงินได้ครบยังครับ ส่วนค่าบำรุงรายปี อัพยอดให้เพื่อนๆสมาชิกสมาคมได้รับทราบบ้างก็ดีนะครับ
บ้านภูแสงดาวฟาร์ม อุทัยธานี
ดินแดนแห่งความฝัน สวรรค์ที่คุณสัมผัสได้
E-Mail Address: pal_di@hotmail.com

โทร.081-972-6404
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 3-5-2024 15:17