สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: dejasaang
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การจัดเก็บค่าบำรุงรายปี ปี 2555 ของสมาคมผู้ ... [คัดลอกลิงก์]

Rank: 3

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

GSA66 จ่ายแล้ว  วันนี้ครับ
นายศิวนันต์ ดูเบย์
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

แสดงความคิดเห็น

dejasaang  ขอบคุณครับ  โพสต์เมื่อ 2-7-2012 15:49:00

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

สวัสดีครับพี่นายกฯ
ผมได้รับครับ ยอมรับเลยว่า มีสาระดีครับ หลายๆเรื่องก็ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
ผมไม่มีความรู้ด้านนี้มากพอขนาดที่จะเอามาเขียนได้ครับพี่
แต่ถ้าจะแปรรูปเป็นอาหารละก็ ....ได้5555555555555

อีนังเอ๋โทร.หาเมื่อตอนสายๆ
อีนังนี่ มันขี้บ่นจริงๆ555555

ทิพวรรณฟาร์มแพะกำแพงเพชร(ครูเอ๋)  แนะมาแอบนินทาไรผมอยู่นี่ตั้งแต่มะไรเนี่ยยยยย...พึ่งเห็นครับ 555  โพสต์เมื่อ 7-8-2012 11:55:20

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

เรื่องรูปแบบรูปเล่ม ผมว่าอย่าเพิ่งขยับอะไรเลยครับ ทุนเราน้อยก็ใจเย็นๆก่อน เน้นสาระครับ
1.อาหาร เพราะมันจะช่วยลดต้นทุน ทำให้กำไรมากขึ้น
2.โรคภัย เพื่อที่จะลดการสูญเสียให้มากที่สุด

ย้อนหลังไปเมื่อสิบกว่าปีก่อน ประเทศเรามีวารสาร นิตยสารด้านการปศุสัตว์เยอะมาก ผมเป็นสมาชิกเกือบทุกฉบับและหลายๆฉบับก็ยังเก็บไว้ ผมพบว่า ส่วนใหญ่จะเน้นการประกาศขาย สายพันธุ์  ขายยา  ขายอาหาร
มากกว่าที่จะเป็นหนังสือที่พอพึ่งได้ในด้านวิชาการ

พี่ครับ ต้องยอมรับความจริงนะครับว่า เกาตรกรทุกสาขาของประเทศเรานั้น มีความรู้ทางวิชาการที่เป็นสัดส่วนน้อยมากซึ่งมันเป็นเรื่องที่จำเป็นนะครับ  ไม่ใช่ทำกันไปตามมีตามเกิด ตามคนอื่น ตามความเข้าใจเองแบบลองผิดลองถูก

ดังนั้น เน้นสาระก่อนพี่ ความงามเอาไว้ทีหลัง

คำเตือน...ความเห็นส่วนบุคคล ครับ

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

สวัสดีครับ คุณช่อผกาซานต้าฟาร์ม
ผมสบายดีครับ  ขอบคุณครับ แต่ไม่ค่อยสบายใจครับ อันนี้เป็นธรรมชาติของคนปากน้ำโพครับ พอใกล้เข้าพรรษาก็ต้อง  เตรียมวางแผนเรื่องน้ำท่วมครับ 5555555

ผมมีแพะอยู่ยี่สิบกว่าๆ มีแกะอยู่80 เป็นตัวผู้ขุนครับ

แกะของฟาร์มช่อผกานี่สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ

ทิพวรรณฟาร์มแพะกำแพงเพชร(ครูเอ๋)  เรื่องพี่ด่างฯมีแพะมีแกะเลี้ยงอยู่ด้วยนี่...กระผมก้พึ่งรู้นาเนี่ย  โพสต์เมื่อ 7-8-2012 11:57:04

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

5#
โพสต์เมื่อ 4-7-2012 16:07:50 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ พี่นายกฯ
ยังไงก็ขอฝากเรียนพี่ๆทีมงานด้วยครับ
1. เรื่องความรู้ด้านอาหารสัตว์  ทุ่งหญ้า หรือที่เลี้ยงสัตว์สาธารณะกำลังจะหมดไปทุกวันๆ เราต้องเตรียมรับมือครับและการหาอาหารสัตว์ตามข้างทาง แน่นอนว่า ต้องมีเชื้อโรคปะปนมาแน่ๆ
2.เรื่องสัตวนามัย เดี๋ยวนี้มันมีโรคประหลาดๆมาเยอะครับ
3.การตลาด ที่พวกเราสมาชิกต้องรวมพลังกันให้ได้
พี่นายกครับ ศึกเก้าทัพกำลังกลับมาอีกรอบนะครับ ทัพแพะพม่าบุกเข้าโจมตีเรารอบชายแดนเหมือนตอนยกทัพมาเมื่อตอนศึกเก้าทัพเลยนะครับ  และข่าวล่าสุด ทางชายแดนเขมรก็เริ่มมีเข้ามาแล้ว

เรื่องประกอบอาหาร วันเสาร์นี้จะทำแพะสองตัวครับ รับรองผู้มาเยือนแล้วจะรวบรวมเป็นภาพถ่ายประกอบคำบรรยายครับ
คุณแม่ผมทำอร่อยมากโดยเฉพาะแนวแบบอินเดีย(คุณแม่ผมคนจีนนะครับ)

ชวนผมไปพังงาเร๊อะพี่? แค่จะแวะหาพี่ที่แปดริ้วยังไม่มีโอกาสเลยพี่55555555555

G.S.A.
0066
จังหวัด
นครสวรรค์

6#
โพสต์เมื่อ 6-7-2012 09:10:35 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแสดงความชื่นชมอย่างสูงโย่ง ในประเด็นเรื่องการร่างกติกาสากลเพื่อให้การตัดสินเป็นไปในทิศทางเดียวกันและลดการใช้ดุลยพินิจของผู้ตัดสินให้มากที่สุด

ผมเคยเห็นกรรมการผู้ตัดสินกับเจ้าของสัตว์ที่เข้าประกวด วางมวยกัน เพราะดุลยพินิจนี่แหละ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 5-5-2024 20:17