สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 7464|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แพะ] แม่แพะหลังคลอดลูก [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เชียงใหม่
แม่แพะผม คลอดลูกออกมาได้ประมาน 3 เดือนแล้วครับ เต้านม ยังคงบวม อยู่ ผมอยากทราบว่า เต้านม ของ แม่แพะ จะ หดกลับไปแบน เหมือน ตอนยังไม่คลอด ใช้เวลาประมานเท่าไร แล้วมีโอกาศจะเป็นเต้านมอักเสบหรือไหม ถ้ามันไม่ยุบ แล้วจะรักษายังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
PSK.Farm ผมพึ่งจะเริ่มเลี้ยงค่อยๆเป็นค่อยๆไป

จังหวัด
เชียงใหม่
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 31-1-2013 20:25:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่แพะให้ลูกกินนมประมานเกือบๆ3เดือนได้ครับขาดอีกไม่กี่วัน(ประมาน4-5วันที่ผ่านมา แม่แพะไม่ยอมให้ลูกกินนมเลย) รีดนมดู ก็ปกติครับ เวลาที่ผมรีดแม่แพะ ไม่มีอาการ หรือ ร้อง นะครับ มันยืนเฉยๆ
PSK.Farm ผมพึ่งจะเริ่มเลี้ยงค่อยๆเป็นค่อยๆไป

จังหวัด
เชียงใหม่
ขอบคุณครับ พี่
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 23-5-2024 15:11