สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
เจ้าของ: yotin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คอก+โรงเรือน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
เชียงราย
คัดลอกลิงค์
โพสต์เมื่อ 26-1-2013 07:33:32 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาเจอคนหนุ่มไฟแรงขอแชร์บ้างนะครับ
ถ้าท่านจะเปรียบการค้าขายกับอาชีพเกษตรกรยังงัยการค้าขายก็ดีกว่าครับ ในเรื่องความเสี่ยงข้อมูลต่างๆคิดว่าท่านต้องหาข้อมูลและมีหลายท่านข้างบนแนะนำเยอะแยะ(ขอไม่พูดละกัน)
เลี้ยงแพะ 1,000 แม่ น่าสนุกครับ แต่เลี้ยงเล่นๆเถอะครับอย่าไปจริงจังกับมันเลี้ยงเล่นๆ 1,000 แม่ ใช่ครับผมพูคจริง เพราะรายได้ต่อปีของท่านเฉลี่ยออกมาเป็นเดือนบางท่านขายแพะ 3 ปียังไม่ได้เลยครับ เลี้ยงเล่นๆจะไม่เครียดแบ่งเงินไปลงเรื่อยๆแต่ละเดือนตามความสามารถในแต่ละเดือน อย่าทุ่มและมุ่งหวังลงไปหมด(คิดว่าถูกรางวัลที่ 1 มีความสุขจะตาย) หาคนไว้ใจได้มาช่วยแบ่งเบางานหลักที่เป็นรายได้ของเรา แล้วเราก็ไปเอ็นจอยกับรายจ่ายและอาชีพเสริมของเราก่อนที่มันจะเป็นรายได้ให้เรา(หรือเปล่า) มีความสุขจะตาย...ว่าแต่ท่านรักหรือชอบ(แพะ-แกะ)มันหรือป่าว หรือชอบมันที่ดีดลูกคิดตัวเลขรายได้ของมันตามนิสัยพ่อค้า(ตรูก็พ่อค้านี่หว่า)..ถามตัวเองดูครับ ขอโทษนะครับหากความคิดเห็นของผมทำให้ท่านหรือใครหลายคนโกรธเคือง

แสดงความคิดเห็น

yotin  ผมชอบความคิดเห็นนี้มาก ๆ เลย  โพสต์เมื่อ 10-6-2013 21:58:36
หนุ่มโคราช  เห็นด้วยคร้าบ  โพสต์เมื่อ 26-1-2013 15:54:31
081-7647552 ลี้
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 19-5-2024 02:00