สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 2402|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แพะเป็นโรคเรื้อน [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
แพร่
แพะท้องเป็นโรคเรื้อน ใช้ยาอะไร รักษาดีคับ ฉีดยาได้ไหมคับ พี่ ช่วยบอก หน่อยคับ  
จาก มือใหม่หัดเลี้ยง

Rank: 3

จังหวัด
ประจวบคีรีขันธ์
ขี้เรื้อนบริเวณไหนครับ เจ้าของดูยังไงว่าเป็นขี้เรื้อนครับ ถ้าสะดวกรบกวนถ่ายรูปบริเวณที่เป็นมาให้ดูทีได้ไหมครับ
เพราะโรคที่ผิวหยังมันเกิดเได้จากหลายสาเหตุครับผม อย่างแรกที่ทำได้คือแยกสัตว์ป่วยมาเลีย้งตัวเดียวแล้วก็อาจใช้ยาพวก amitraz พ่นบริเวณที่เป็นช่วยยับยั้งการเจริญของเชื้อเพิ่มก่อน แล้วต้องมาดูว่าเกิดจากสาเหตุอะไรจริงๆก็เริ่มรักษาครับ
ถ้ามั่นใจก็ใช้ ivermec ครับ ฉีดใต้ผิวหนังคำนวณปริมาณยาให้ดีนะครับกับน้ำหนักสัตว์
- จะเกิดมาเป็นคนไปทำไมถ้าไม่ทำให้โลกดีขึ้น -

Rank: 2Rank: 2

จังหวัด
นครราชสีมา
สุดยอดคับกำลังหาตัวยาพอดี
ชัยวัฒ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 28-4-2024 00:17