สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
แชร์หน้านี้ไปที่ไลน์หรือเฟสบุ๊คได้ทันที คลิ๊กที่ปุ่ม . Share
ดู: 1391|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ต้องการหนังเเกะคุณภาพดีที่สุดในท้องตลาดครับ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ต้องการทราบราคาว่าประมานเท่าไหรครับ เเละจะสามารถหาซื้อได้จากไหนครับ

ต้องการทราบราคาของหนังเเกะ จะเอาไปทำกระเป๋าที่มีคุณภาพของหนังเหมือนเเบรนเนมต่าง

ขอความรู้ครับหนังเเกะของประเทศอะไรมีชื่อเสียง คุณภาพของหนังเเกะของประเทศไทยทัดเทียมกับนานาชาติหรือไม่

เเล้วหนังเเกะมีการเเบ่งเกรดของหนังไหม มีเเบ่งเป็นกี่เกรด เวลาเอาหนังไปใช่ทำกระเป๋าเค้าใช่ส่วนไหนกันครับ

ผมไม่ทราบว่าจะไปหาข้อมูลได้จากไหนยังก็รบกวนพี่ในนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Rank: 9

G.S.A.
0179
จังหวัด
กาญจนบุรี

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทย

ผมเคยไปเยี่ยมโรงานผลิตเสื้อหนังที่ตุรกี ใช้หนังแกะผลิตให้แบรดน์ดังแพงจนจับไม่ลงเลยครับ บ้านเราน่าจะมีนะครับลองสอบถามจากผู้เชือดในเวปนี้ดูครับ เช่นคุณอานัส ฯลฯ หรือลองคุยกับท่านนายกดูก็ได้รู้จักโรงเชือดเยอะ น่าสนใจนะครับ แกะบ้านเราพันธ์ดีกว่าแถวตุรกี อียิปห์ครับ

จังหวัด
ตอ้งการแบบใหนหนังที่ฟอกแล้วตอ้งติดต่อที่โรงฟอกแต่ถ้าหนังสดติดต่อมาใด้ครับ 089-642-4659

จังหวัด
ผมเคยไปเยี่ยมโรงานผลิตเสื้อหนังที่ตุรกี ใช้หนังแกะผลิตให้แบรดน์ดังแพงจนจับไม่ลงเลยครับ บ้านเราน่าจะมีนะครับลองสอบถามจากผู้เชือดในเวปนี้ดูครับ เช่นคุณอานัส ฯลฯ หรือลองคุยกับท่านนายกดูก็ได้รู้จักโรงเชือดเยอะ น่าสนใจนะครับ แกะบ้านเราพันธ์ดีกว่าแถวตุรกี อียิปห์ครับ

ใช่ครับผมก็อยากเอาวัตถุดิบจากในประเทศลองมาสร้างเป็นของเเบรนเนมดู เพราะไปหาข้อมูงมาจากหลายๆเเหล่งเเกะพันธืบ้านเราก็ไม่ได้เเย่อะไร ดีกว่าหลายๆประเทศด้วยซ้ำ เลยอยากลองเอามาทำตลาดดู ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

ตอ้งการแบบใหนหนังที่ฟอกแล้วตอ้งติดต่อที่โรงฟอกแต่ถ้าหนังสดติดต่อมาใด้ครับ 089-642-4659

คือตอนนี้ผลกำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ครับว่า
1 เเหล่งที่จะไปซื้อหนังอยู่ตรงไหน ขายยังไง
2 หนัง เเกะ เเพะ มีการเเบ่งเกรดไหมถ้ามี มีกี่เกรดเเละราคาเเต่ละเกรดเท่าไหร
3 พอจะทราบไหมครับว่ากรรมวิธีการฟอกมีกี่เเบบเเละเเบบไหนที่ทำให้หนังอยู่ทนไม่เเตกเเละขาดง่าย

ผมอยากศึกษาให้ครบทุกขั้นตอนก่อนจะทำครับ  ขอบคุณมากครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

GMT+7, 23-5-2024 14:41