สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ชื่อกระทู้: ปศุสัตว์เพชรบูรณ์เชิญสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมเสวนา [สั่งพิมพ์]

โดย: v.udomsub    เวลา: 30-7-2012 09:42:15     ชื่อกระทู้: ปศุสัตว์เพชรบูรณ์เชิญสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมเสวนา

เป็นจดหมายเชิญจากปศุสัตว์เพชรบูรณ์ที่เชิญทางสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมเสวนาอนาคตตลาดแพะ-แกะในวันที่31/7/2555นี้ ท่านใดต้องการอ่านให้คลิ๊กที่เนื้อหาของจดหมายนะครับ
ในส่วนนี้สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยมีเงินทุนที่ได้มาจากการสนับสนุนมาจำนวนหนึ่งมากพอสมควร พอที่จะเปิดคอกกลางรับซื้อผลผลิตจากสมาชิกได้และพร้อมเปิดได้ทันที่ถ้าสมาชิกเราต้องการในเขตนี้
พี่น้องเราชาวแพะ-แกะ ท่านใดอยู่ใกล้ๆเราพบกันที่งานนะครับ
งานนี้สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยจัดเต็ม

โดย: จ่าสุดฟาร์ม    เวลา: 30-7-2012 14:41:12

จัดเต็ม
เยี่ยมไปเลยครับ
โดย: dejasaang    เวลา: 30-7-2012 14:44:59

ครับผม.เต็มๆๆ.  เป็นกำลังใจให้กับผู้บริหารและทีมงานขับเคลื่อนครับ
โดย: dejasaang    เวลา: 30-7-2012 14:45:06

ครับผม.เต็มๆๆ.  เป็นกำลังใจให้กับผู้บริหารและทีมงานขับเคลื่อนครับ
โดย: ลักขณาฟาร์ม    เวลา: 30-7-2012 19:26:17

เป็นกำรังใจไห้ครับ.  
โดย: jedinoom17    เวลา: 30-7-2012 19:41:36

ใจชื้นขึ้นมาเป็นกองเลยครับ...
โดย: สุรชาติ    เวลา: 30-7-2012 21:43:26

เยี่ยมมากๆครับสำหรับการเสวนาเรื่องการตลาดและแนวทางการเปิดคอกกลางรับซื้อผลผลิต(พร้อมเดินหน้าต่อไปเพื่อเกษตรกรรายเล็กๆและรายbigๆ)
โดย: v.udomsub    เวลา: 6-8-2012 11:28:24

ทางสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยต้องขอขอบพระคุณท่านไวพจน์  หิมารัตน์ ปศุสัตว์จังหวัดเพชรบูรณ์และเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ให้การต้อนรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกันเป็นอย่างดีครับ
และสิ่งที่ทางสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยได้ไปรับรู้รับทราบแนวทางการดำเนินงานรณรงค์ให้พื่นที่เพชรบูรณ์เป็นฟาร์มปลอดโรค ซึ่งหาได้อยากในจังหวัดอื่นๆถึงแม้ว่าจังหวัดนั้นๆจะถูกประกาศว่าอยู่ในเขตปลอดโรคก็ตามทีทางสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยขอปรบมือดังๆๆๆๆให้กับท่านไวพจน์ หิมารัตน์และเจ้าหน้าที่ดำเนินงานอีกครั้งครับ
ปล.ขอแสดงความดีใจแทนพี่น้องเกษตรกรจังหวัดเพรชบูรณ์ด้วยนะครับที่มีเจ้าหน้าที่ค่อยดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดี ทีนี้ก็อยู่ที่พี่น้องแล้วล่ะครับว่าจะให้ความร่วมมือกับเจ้าหน้าที่มากน้อยขนาดไหน ผมขอเอาใจช่วยครับ

โดย: ยิ่งคุณฟาร์ม    เวลา: 6-8-2012 22:12:12

ยินดีกับพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ทุกท่านครับที่มีเจ้าหน้าดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดี เดินหน้ากันไปครับ ช่วยๆกัน
โดย: dejasaang    เวลา: 7-8-2012 09:42:58

เห็นภาพที่เอามานำเสนอน่าภูมิใจมากใจมากครับที่นายกและทีมงานได้สละเวลาเพื่อสมาคมและคิดว่าคงได้เห็นบรรยากาศแบบนี้ไปทั่วทุกภูมิภาคที่มีการเลี้ยงแพะแกะครับ  ผมไม่ได้ไปร่วมด้วยแต่ก็ขอเป็นกำลังใจครับ
โดย: v.udomsub    เวลา: 7-8-2012 09:51:10

ต้นฉบับโพสต์โดย dejasaang เมื่อ 7-8-2012 09:42
เห็นภาพที่เอามานำเสนอน่าภูมิใจมากใจมากครับที่นายกแ ...

คณะกรรมการสมาคมฯไปในครั้งนี้เป็นตัวแทนของสมาคมฯก็จริงอยู่ครับ
แต่การทำงานของคณะกรรมการสมาคมฯในครั้งนี้คณะกรรมการสมาคมฯคิดอยู่เสมอว่าเรามาทำเพื่อพี่น้องเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะ-แกะทั้งประเทศครับ

ยินดีต้อนรับสู่ สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย (http://www.thaigoatsheep.com/) Powered by Discuz! X2